Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần tư vấn] Mua card hình làm đồ họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi greenysinsin, 28/3/15.

Lượt xem: 2,395

1. greenysinsin Mới đăng kí

Chào mọi người, mình đang cần mua card đồ họa nên lên đây xin mọi người tư vấn.

Máy bàn mình cấu hình đại khái như sau:
    CPU i7 3770 Ivy Bridge LGA 1155
    Main Asus P8H77-V
    Ram 2 thanh, Gskill RIP JAWS X Gaming series 8gb DDR3 Bus 1600

Về nhu cầu: mình xài Photoshop, Illustrator, After Effect (cần render nhanh), ngoài ra cần dựng 3D đơn giản (mình ko chuyển làm 3D, chỉ là dựng vài cái 3D đơn giản để vẽ thôi)

Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm, thanks mọi người nhiều :)

...
  2. nghind

nghind Banned

em thấy cấu hình máy hiện tại là phù hợp với công việc của bác hiện tại rồi.
  3. greenysinsin

greenysinsin Mới đăng kí

cám ơn bạn. Tại xài card on board chậm quá, dùng AI với PTS 1 lúc nhiều file hoặc file size lớn rất dễ bị treo hoặc render ko ra luôn :(
  4. oaiprobq

oaiprobq Mới đăng kí

NVIDIA Geforce Titan Z thích chạy gì cũng dc
  5. ghost.vn

ghost.vn Mới đăng kí

greenysinsin với nhu cầu chính của bác là sử dụng After Effect thì em nghĩ bác nên đầu tư 1 chiếc VGA có nhiều nhân CUDA (nếu dùng card nvidia) hoặc nhiều Shader processing unit (nếu dùng card AMD) để sử dụng OpenCL với CUDA trong render cho tốc độ render nhanh nhất. Không biết budget bác định chi cho VGA là bao nhiêu?
  6. Thiên Lợi PC

Thiên Lợi PC Thành viên cấp 1

Tầm tiền bao nhiêu vậy bạn để AE dễ tư vấn.
  7. thaivinhonline

thaivinhonline Thành viên cấp 1

Chuẩn cái chình là tầm khoảng bao nhiêu để mọi người có thể khuyên tầm đó thì nên lấy cái nào cho phù hợp, có cần giảm xg hay là cá cố lên :D
  8. H410

H410 Thành viên cấp 1

cấu hình trên thì làm con GTX 660 là hợp lý
  9. DuyNoiThat

DuyNoiThat Thành viên cấp 2

Cùng câu hỏi với bác thớt, các bác cho em ý kiến về card màn hình tầm 3tr trở lại!
    Cpu core i5 650 3.2ghz
    mainbard DH55PJ
    DDR3 4G BUS1333
    VGA 1G ONBOARD

các bác tư vấn có nên nâng thêm ram hay nâng cấp ji khác nữa không vì máy chủ yếu làm 3D, Ai, Photoshop, Cad, Revit, Lumion
    Thanks các bác nhiều ạ!

Ủng hộ diễn đàn