Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn mua máy bàn thiết kế nội thất 3D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Jam Meo Meo, 25/7/15.

Lượt xem: 1,757

1. Jam Meo Meo Thành viên cấp 1

Chào mọi người,
    Mình học nội thất, sắp tới mình làm đồ án tốt nghiệp, nên mình đang có nhu cầu mún ráp một máy bàn để có thể dùng 3D.
    Ngân sách 25tr có đủ ko?
    Tư vấn giúp mình cụ thể về dòng máy hay mua ở đâu... Càng cụ thể càng tốt nhé, vì mình là con gái nên không rành bên mảng này.

Cảm ơn mọi người nhiều ạ :)

...
  2. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Ko biết bạn ở đâu, nếu ơ HCM bạn mua máy ở Phong Vũ, nó có chế độ bảo hành tốt.
    Bạn có thể tới nhờ nhân viên tư vấn ráp máy luôn.
    Mình ko dám tư vấn bừa, nhưng với 25tr bạn có thể ráp 1 máy khá mạnh : màn hình tầm 3tr, còn lại CPU 22tr : có thể ráp 1 con i7 ,ram trên 8gb, ổ cứng làm nội thất cần nhiều vì file càng ngày càng nặng và cần nhiều thư viện nên có thể ráp từ 1-4k gb, đặc biệt là card màn hình bạn nên đầu tư nó tốt 1 tý, nguồn và case , quạt tản nhiệt nhờ tư vấn. Có điều kiện ráp thêm ổ đĩa ghi để chép bài ra đĩa (tầm 500k), chuôt và bàn phím hay USB hỏi có đc tặng ko, ko thì mua loại thường xài cũng đc.
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/7/15
  3. Jam Meo Meo

Jam Meo Meo Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn nhé. :)

Ủng hộ diễn đàn