Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn mua máy chụp ảnh cưới ngoại cảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi foryou, 14/11/12.

Lượt xem: 17,491

1. foryou Mới đăng kí

các bác pro ơi! hiện tại em đang dùng 500D + len kiss + flash ( chụp anh cưới ngoại cảnh, ảnh phòng, ảnh dịch vụ các loại ...) vì phải sám sữa nhiều nên ... hao hụt T nhiều quá... giơ chi dành dụm được 20 chai theo các bác là em nên lên đời len L 24-70 F2.8 cũ hay đổi body( 5D hoac 50D )

...
  2. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

Bạn lên 5D đi rồi sắm cái lens sau.
  3. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

70-200 f4L hoặc 17 40 F4L bạn nhá.
    Theo cảm nhận. Còn tiền đổi máy lên mà ăn chơi bạn à.
  4. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

20 chai ít quá
    Mình nghĩ nên mua lens 70-200 f/4 L nếu chỉ chụp ảnh cưới ngoại cảnh :D
    Nếu muốn chụp cả ngoại cảnh cả trong tiệc thì 85 f/1.8 + tamron 17-50 f/2.8 :-? + flash phụ kiện các kiểu :D (Chắc là đủ :D)
    Với 20 chai mà muốn lên FX thì ko khả thi :D
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ảnh cưới ngoại cảnh thì nên mua lens Fix 85mm, lens kit thì cứ giữ lại phòng khi cần chụp wide. Bán 500D rồi lên 50D là đủ, sắm thêm cái Flash và 1 số ô dù nữa là đủ :D
  6. HSP

HSP Thành viên cấp 4

24-70 M1 OR 2 vậy bạn , nếu đc đổi lens tr :D còn body mình nghĩ nếu bạn đủ tiền mua 5d2 or 1 body 7d backup luôn vì giá khá là mềm
  7. xuangiang1011

Budget bạn ý có 20tr thôi, 24-70 M1 2nd may ra mua đc, tầm đấy thì không lên đc 5D Mark II đâu.
  8. HSP

HSP Thành viên cấp 4

ừa nì mình nghĩ với 20te đầu tư vào lens sẽ hợp lý hơn là body từ 500d lên 50d cũng hem cao lắm ngoài shutter speed 1/8k , chụp liên tiếp 6.3 khung/s và giá 5d2 cũng khá mềm ùi ( như mình đặt là 1k8+15% thuế ship -> usa )
  9. xuangiang1011

1k8 cũng hơn 30tr rồi :| Mà hàng cũ ít nhất cũng phải hơn 20tr. Tầm đó có bán 500D đi cũng chỉ mua đc body thôi. Mình thấy sử dụng 50D thứ nhất là cầm chắc tay hơn 500D, thứ 2 là có những tính năng tiện lợi hơn 500D cho việc chụp ảnh cưới.
  10. HSP

HSP Thành viên cấp 4

5d2 50k short giá dưới 20te trước h chưa dùng 50d nên vẫn chưa biết khác những dòng mình từng dùng như 60d 5d2 ra sao , tầm giá 1k thấy chỉ có 135 là oki mà sợ chủ thớt chụp cưới sự kiện cực thôi :D
  11. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

135 mà cắm trên crop thì bắn ngoài trời cũng cực chứ đừng nói là chụp sự kiện :D
  12. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

dùng tạm, có tiền nâng tiếp, nâng h cũng khập khiễng
  13. xuangiang1011

Theo em thì cứ ống 85mm F1.8 là đủ rồi, cần wide thì giữ lại kit, mà chụp ảnh cưới có mấy khi cần wide đâu. :D
  14. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:)) cái đó có nước đứng xa cầm bộ đàm a nô cá sấu gọi chim sẻ cười lên e nhé kaka , nói chứ fix thì thích dùng số lẻ nhất
    mình nghĩ thêm 40 pancake + kit với 85 nữa thì tuyệt :D hay dùng 40pc chụp chơi chụp dạo nhẹ nhàng chất hình tốt
    chichuot thích bài viết này
  15. xuangiang1011

Street life thì mình thích ống 35mm hay 24mm hơn, cơ mà giá nó lại đắt hơn cái pancake :v
  16. HSP

HSP Thành viên cấp 4

hjc mình đọc báo ùi xem trên vnp ùi fb riết thấy sợ sì trét life quá , giang hồ sìa gòn đua nhanh thấy ớn
    theo mình nghĩ giá cao là một phần do hệ thống lấy nét giữa 2 ống khác nhau STM - USM
  17. xuangiang1011

Ừm cái hệ thống STM mình chưa xài, ko biết nó có êm không. Với lại 40mm trên Crop có vẻ hơi hẹp. Cơ mà mình thấy street-life thì lens nào cũng đc, quan trọng là sáng tạo thôi :D Mình có quen mấy người toàn chụp street life với ống AIO 18-270 của Tamron mà ảnh đẹp mê hồn, vậy nên quan trọng nhất vẫn là kỹ thuật và sáng tạo :D
  18. Tuân Sắc Tuấn

Tuân Sắc Tuấn Thành viên cấp 3

Chụp ảnh cưới hay in khổ to nên mình nghĩ cố gắng lên 5D2 thì hay hơn, tuy 5D1 cũng dùng tốt nhưng mà dù sao thì mình vẫn tin tưởng 5D2 hơn :))
  19. HSP

HSP Thành viên cấp 4

có ciu chút ít nhưng không nhìu và cắm trên crop thì cũng không hơn max tiêu cự kit là nhiu , nhưng được cái nhỏ gon dùng rất thích , tamron mình chưa dùng qua lần nào chỉ có cái lens xoáy helot rì đó hum tr đọc trên nì có mượn thử với ngàm chuyển chụp nhưng kết quả là 2h vật vã với mf :))
  20. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Trang bị Thạch Tím LV1,uống nhiều đan dược + Tẩy luyện,và thường xuyên làm nhiệm vụ bang hội sẽ nhanh lên đồ à =))
    em chém tý ;))
    LyBa thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn