Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn tình cảm nghiêm túc, không troll nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi nguyennam311258, 12/2/15.

Lượt xem: 2,392

1. nguyennam311258 Mới đăng kí

Mình là thành viên mới hông phải dân design nhưng mà thích cái đẹp thôi.
    Chủ đề chính nè....
    Mình và gấu quen nhau được vài tháng rồi cùng nhau với mấy người bạn đi về vùng quê mấy tháng hè để trải nghiệm cuộc sống nông thôn, và kiếm ít tiền.
    Mình và gấu với 1 bạn nam+ 1 bạn nữ khác ở chung phòng, nấu ăn chung bữa cặp mình với gấu, bữa thì cặp kia (cặp kia ko phải bồ bịch, bạn thôi)
    Nhièu chuyện xảy ra lắm do ở chung tập thể mà. Nhưng mà chuyện chính là một lần tụi mình đi làm mà làm chậm, do cảm đám vừa làm vừa cười dỡn nói chuyện. Bị ông chủ la quá trời, nhưng mà cả đám dỡn mà ổng chỉ la mình mình. Chắc 2 bạn kia nữ nên ổng thấy tội không la, còn bạn nam kia thì trước đó cũng làm lâu rồi nên ổng cũng ngại. Thật sự từ nhỏ tới lớn chưa bao giờ mình bị la thậm tệ đến như vậy. Mình buồn lắm, nhưng buồn hơn là đến giờ giải lao tụi mình ngồi với nhau, mình bực quá nói cùng lắm đi farm khác làm ( tụi mình đi du lịch bụi bên Úc). Hai bạn kia cũng ủng hộ mình vì ông chủ cũng nói nặng lời quá, mình đi thì mấy bạn cũng đi ( với lại lỗi cả đám chứ có phải riêng mình đâu). Thật bất ngờ gấu mình kêu "em không liên quan gì hết, mọi người muốn đi thì đi đi" ( thực ra nếu đi cũng chưa chắc kiếm được việc, mà đi thì cũng tốn tiền đi lại...) Thời điểm đó gia đình gấu cũng hơi khó khăn, cũng không phải nghèo mà do chưa nhận được tiền đền bù ( bạc tỷ).
    Sau đó bọn mình không đi, rồi cũng nhiều xích mích xảy ra một lần nữa gấu lại nói với mình "bây giờ với em chỉ có gia đình em và tiền là quan trọng nhất" rồi những câu đại loại như "anh chẳng có gì để em tự hào hết" trong khi mình cũng được mọi ngừoi đánh giá đẹp trai, cũng tưng đi làm công ty nước ngoài.
    Sau đó gấu đòi chia tay, lúc đó mình đang thất nghiệp.. Giờ gần 2 năm rồi mình cũng ko liên lạc lại nhưng vẫn còn nhớ quá, không biết sao quên đây. Cho mình hỏi mọi người con gái yêu mình thật lòng có nói những câu phía trên không, lúc đó 2 đứa cũng quất quít tình cảm lắm nên mình cũng không biết gấu lúc đó có thật lòng ko nữa
    Lần đâu tiên mình chia sẽ chuyện tình củm trên mạng luôn, hôm nay chắc tự nhiên đẹp trời. Mà thật là nhiều khi chia sẽ với một người lạ lại dễ dàng hơn với một người quen nhỉ. Mình chưa bao giờ chia sữ chuyện này với ai hết.

...
    Cái Bô Trôll thích bài viết này
  2. camtu2251

camtu2251 Mới đăng kí

khi yêu thật lòng thì không bao giờ nói vậy cả
  3. Gấu Hột Riêng

Gấu Hột Riêng Thành viên cấp 1

Sao lại mang chuyện tình cảm của mình chia sẽ trên cộng đồng thế này hả bạn :( . Bài viết của bạn toàn nhắc đến những lời lẽ không tốt từ bạn gái mình . TRong khi những điểm chưa tốt của bạn lại chỉ nằm thu mình trong hai từ "xích mích". Nếu như chỉ đọc bài viết bạn thì tôi cũng như 1 số người sẽ ác cảm về bạn gái của B . Khi viết ra những dòng tâm sự này không biết vô tình hay cố ý bạn đã thổi cảm xúc , suy nghĩ của bạn vào bài viết quá nhiều để người đọc hiểu theo quan điểm của B. Rồi bạn sẽ lên đọc comment của mọi người rằng "...này ..." "... khác..." sau đó là đưa ra kết luận về bạn ấy chăng ??? Mình nghĩ chỉ có B mới hiểu được chuyện của 2 người mà thôi :D Chúc B sớm vui.
    Ps: Xin lỗi vì dạo này đang rảnh :(((((
  4. nguyennam311258

nguyennam311258 Mới đăng kí

Gấu Hột Riêng Mình chỉ buồn buồn, đăng thôi chứ cũng cũng rêu rao gì. Có lẽ bạn đúng, tự nhiên buồn buồn quá nên viết nó hơi cảm xúc chủ quan quá. Còn ai thì chằng có điểm không tốt chứ bạn. Chuyện của mình thì lúc đầu mình nghĩ mình hiểu, nhưng nhiều khi nghĩ lại không biết hiêu đúng không. Nhưng mà giờ thì vẫn còn nhớ, thôi mọi người tư vấn cách quên đi vậy, để sau này gặp lại vẫn bình thường chứ giờ mình nghĩ nếu gặp lại thì chắc "ko thốt nên lời" quá
  5. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:| Nói thật là mình không phải người trong cuộc nên không thể phán bừa. Nhưng đúng là người ngoài cuộc thì sẽ minh mẫn hơn. Nếu muốn mình cho ý kiến thì phải gọi bạn nữ đó lên đây nói ra quan điểm cá nhân của bạn đó nữa thì hàng họ mới có cơ sở mà đứa lời khuyên :) thế nhé
  6. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Theo mình thì nếu yêu thật nhiều nhiều nhiều thì sẽ không nói 2 câu này, cho dù bạn nam có tệ cỡ nào, vì như vậy thể hiện bạn nữ đã rất thất vọng với bạn:
    "bây giờ với em chỉ có gia đình em và tiền là quan trọng nhất" (==> với em thì anh không quan trọng bằng tiền)
    "anh chẳng có gì để em tự hào hết" (==> anh lông xà bông hoặc lười quá)

Nói chung nếu yêu thật lòng thì chẳng nói nặng vậy đâu, trừ khi bạn tệ thật =)) (nghĩa là ngoài đẹp trai và từng đi làm ở cty nc ngoài ra thì không còn gì hay) Mà cái đó thì mình không quen bạn nên không kết luận gì được.

Túm cái váy lại: em ấy đã yêu hay không yêu thì bạn tự cảm nhận thì hơn, vài lời trách móc không nói lên gì hết.

Thêm nữa, 2 năm ròi, move on đi bạn :D không thì ngồi stalk FB em ấy coi thế nào đã? Inbox hỏi han xã giao thử xem. Lỡ người ta chồng con đề huề ròi cũng nên =))
    nguyennam311258 thích bài viết này
  7. Gấu Hột Riêng

Gấu Hột Riêng Thành viên cấp 1

nguyennam311258 : 2 năm rồi mà chưa quên được thì chắc là sâu đậm làm roài . KO cần phải quên đâu. Chỉ cần nghĩ người ta quen người khác sẽ vui vẻ, sẽ hp . Nghĩ thoáng lên là dc chứ kêu chỉ cách quên ai mà bit dc :( mỗi người 1 cách thôi . Hé hé , nếu như thương quá thì quay lại :D
  8. cuongeke1

cuongeke1 Thành viên cấp 1

Theo mình thì phần lớn là do bạn, đàn ông gì nói tí cũng dỗi. Mà bảo bạn nghỉ một phát ra có việc làm ngay thì không nói, nghỉ ra không xin được việc gì thì tính sao đây? Yêu người ta phải nghĩ đến hoàn cảnh nhà người ta đã chứ, bố mẹ người thân bạn ấy ở nhà đang lúc khó khăn làm sao bạn ấy nghỉ theo bạn được. Nếu mà biết ý thì lúc rảnh rỗi ra ngoài tìm việc đi, chắc cú rồi thì nghỉ, bạn ấy cũng sẽ không ý kiến gì đâu. Too bad! :-q
  9. butbihetmuc

butbihetmuc Mới đăng kí

mình cũng được mọi ngừoi đánh giá đẹp trai, cũng tưng đi làm công ty nước ngoài.
    >>> hình như bạn này hơi bị hoang tưởng về khả năng của bạn.
    qua lời tường thuật theo suy nghĩ chủ quan của bạn thì thấy rõ bạn gái kia là người biết suy nghĩ chín chắn và dứt khoát trong tình cảm. 1 anh chàng thất nghiệp lông bông đi cày farm, mất trật tự vi phạm kỷ luật bị chủ rầy, đáng lẽ phải biết tự nhận lỗi lại giãy nãy hờn giận như trẻ con. Con gái thường chọn những người con trai chín chắn, điềm đạm, là chỗ dựa chứ ko phải là 1 cậu em nhõng nhẽo.
    Mà chuyện đã qua lâu rồi, bạn nên đầu tư tìm bạn gái mới thay vì tiếc nuối quá khứ. Ko biết tình hình công việc hiện tại của bạn có khá hơn 2 năm trước để có thể tự hào khi gặp lại người cũ không
  10. nguyennam311258

butbihetmuc Mình đâu có hoang tường, nhiều người khen mình mới dám nói chứ. Mà thôi chuyện đó ko quan trọng để bàn tán ở đây. Còn cả đám tụi mình đều làm công ty nước ngoài hết, chán việc nghỉ để trải nghiệm cuộc sống người nông dân thôi và kiếm ít tiền du lịch bụi. Chứ ko phải thất nghiệp lông bông đi cày farm nha bác. Uhm thì biết lỗi mà nến đâu có đi chỗ khác, phải suy xét có việc mới đi chứ, nên đâu có đi.
    Mà bạn nói đúng bạn gái mình chín chắn còn mình thì trẻ con lắm. Còn nhỏng nhẻo thì ko có ah nha... Mà quen người mới phải tự nhiên chứ gượng ép mình ko quen được ah..
    Nói chung buồn buồn nhiều khi giải bày vật cho đỡ buồn thôi mấy bác đừng nghiêm trọng quá mà chém em.
  11. t_trinhngoc

t_trinhngoc Mới đăng kí

Vào kiểm tra thông tin của bạn thấy như sau:

56 tuổi mới cần tư vấn tình cảm thì cũng hay nhỉ ! mà thôi đã vào cũng phải tư vấn chứ nhỉ.
    Trong lúc hoàn cảnh gia đình em ấy khó khawn, tâm lí em ấy có vấn đề, không ổn định cũng là điều hiển nhiên , vài lời trách móc không nói lên gì hết.
    Mình thấy bạn skylla25 nói đúng :
    FB em ấy coi thế nào đã? Inbox hỏi han xã giao thử xem. Tìm hiểu qua bạn bè chung xem em ấy giờ thế nào ( mà có khi mình khuyên cái này cũng thừa ra ấy chứ nhỉ, 2 năm rồi chưa quên đc thì chắc phải nắm rõ tình hình cô ấy như lòng bàn tay ấy nhỉ )
    Nói chung là túm cái váy lại:Không cần phải quên làm j, Cứ lo làm việc nghiêm túc kiếm thật nhiều tiền. Việc gì nó đến rồi nó sẽ đến, thế thôi.
  12. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

Có ! 1 là cứu vớt bạn 2 là dìm chết bạn :3 :3 :3
  13. nguyennam311258

t_trinhngoc Tuổi của mẹ mình ah hihi. Mình unfriend facebook rồi, cố quên mà ko quên đc chứ ko có theo dõi bạn ấy. Nhưng mà mình like câu này "Nói chung là túm cái váy lại:Không cần phải quên làm j, Cứ lo làm việc nghiêm túc kiếm thật nhiều tiền. Việc gì nó đến rồi nó sẽ đến, thế thôi"
  14. butbihetmuc

butbihetmuc Mới đăng kí

con trai >30 tuổi nếu bị ế thì 99% bị gay hoặc quá vô duyên nên gái chê, chứ có tiền, sự nghiệp, tính tình đàng hoàng thì đã bị dụ cưới về hết rồi. thành ra phải nhìn lại bản thân mình
    lớp cấp 3 của mình, có 25 con trai, người bị tật gù lưng cũng có vợ, chỉ còn sót lại 1 anh chàng tuy học giỏi, sự nghiệp thành công vì làm việc ở nuoc ngoài, nhieu tien, nhưng ế dài vì nói 2 câu hết 1 câu rưỡi vô duyên, suốt ngày đòi gái đẹp mới ưng chứ ko quan tâm tính tình người ta

Ủng hộ diễn đàn