Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn về giảm dung lượng ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dacchuctm, 7/7/15.

Lượt xem: 1,734

1. dacchuctm Mới đăng kí

Như tiêu đề, em đang tự ghép ảnh để làm cái phông bạt đám cưới kích thước 2,5m x 4m. Em sử dụng phần mềm Photoshop CS6. Sau khi làm xong thì em vào mục resize ảnh và cho kích thước lên 2m x 3,5m ( Không thể tăng lên 2,5 x 4m được vì phần mềm báo quá pixel ). Sau khi xuất ra *.jpeg thì dung lượng file lên đến 127Mb và không thể nào mở được. Vậy em cần các bác tư vấn giúp là làm thế nào để giảm dung lượng ảnh xuống mà khi in ra khổ lớn 2,5m x 4m không bị vỡ hình ảnh.

Em cám ơn trước và chờ phản hồi từ các bác.

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

giữ nguyên kích thước và giảm độ phân giải đi vì in bạt không cần phân giải cao đâu
    50 pixel/inh là được
    dacchuctm thích bài viết này
  3. dacchuctm

dacchuctm Mới đăng kí

OK cám ơn bác, em đã giảm pixel và ảnh giờ trở nên nhẹ nhàng lắm

Ủng hộ diễn đàn