Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn xây nhà vừa ở vừa kinh doanh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi khanhoangia, 17/3/17.

Lượt xem: 4,610

1. khanhoangia Mới đăng kí

Em có 100m2 ngang 5m dài 20m,bên trái là dính với tường nhà người ta,còn bên phải là có hẻm rông 1m5,em muốn xây nhà 1 trệt 1 lầu,tâng dưới là kinh doanh và phòng tiếp khách,bếp,toilet.Tầng trên là phòng khách và 3 phòng ngủ,1 toilet ngoài.Sân thượng làm 1 khu vườn sinh thái.Xin anh chị em tư vấn,và có mẫu hình càng tốt,còn vấn đề bản vẽ thiết kế thì ntn ạ.

...
  2. khanhoangia

khanhoangia Mới đăng kí

Không có ai giúp mình à
    huynhthieugia thích bài viết này
  3. huynhthieugia

huynhthieugia Thành viên cấp 1

Mình cũng đang có nhu cầu giống như bạn. Và tất nhiên phải bỏ tiền ra thuê thiết kế. Mình nghĩ bạn nên tự giúp mình hơn là chờ người khác giúp ^^
  4. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

Mình là kiến trúc sư, vui lòng inbox nếu bạn vẫn còn nhu cầu thiết kế.
    donguyenkts30@gmail.com
  5. khanhoangia

khanhoangia Mới đăng kí

Ý mình là chi phí để xây nhà như vậy là khoảng bn tiền,và mẫu hình như thế nào,thì mình mới biết nhờ kiến trúc thiết kế.
  6. Adesigner

Adesigner Banned

Bạn vui lòng để lại thông tin để mọi người có thể giúp bạn nhé, email cho mình chinh.tran@dthome.vn
    Thanks!
  7. ktVIP

ktVIP Mới đăng kí

Chi phí bạn cần chuẩn bị là 1.2 tỷ + ép cọc 100 triệu= 1.3 tỷ.
  8. nhalouis

nhalouis Thành viên cấp 1

Ý mình là chi phí để xây nhà như vậy là khoảng bn tiền,và mẫu hình như thế nào,thì mình mới biết nhờ kiến trúc thiết kế. <=== để tính chi phí xây nhà đầu tiên bạn phải có bản thiết kế kiến trúc, KTS dựa vào đó mới dụ trù kinh phí xây nhà cho bạn được, vì chi phí xây nhà dựa vào thiết kế mà tính toán về cọc, móng, diện tích sử dụng mỗi sàn , sân thượng, mái... x giá phần thô, phần hoàn thiện nội thất là khác nữa.... Nếu bạn ở TPHCM vui lòng đến 70A Tô Hiến Thành, Q10 để được tư vấn miễn phí phương án thiết kế và dự trù kinh phí xây dựng, hoặc gọi số hotline 0909.50.3838 cảm ơn bạn
  9. nhalouis

nhalouis Thành viên cấp 1

Chi phí bạn cần chuẩn bị là 1.2 tỷ + ép cọc 100 triệu= 1.3 tỷ. <=== mình không phải KTS chỉ là tư vấn nhưng nhẩm tính khoảng 1ty50tr + ep coc, gần đúng với bạn ở trên thấp hơn 1 chút

Ủng hộ diễn đàn