Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cảnh báo] Fanpage BẢO VỆ CHÓ lợi dụng sự ủng hộ của cộng đồ để trục lợi

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Sorral, 26/4/15.

Lượt xem: 2,362

1. Sorral Thành viên cấp 1

Tạm gác qua 1 bên vấn đề chó và thịt chó.
    3 ngày trước, em có like fan page BẢO VỆ CHÓ tại link : https://www.facebook.com/www.baovecho.org
    :-??Trang này có lập xin chữ kí và thông tin cá nhân của nhiều người nhưng lại rao bán/ tặng chó :Ovà đưa những nội dung không nhất quán. Em có THẲNG THẮN GÓP Ý ( xem link bên dưới) nhưng tại bị xóa comment và BLOCK nick luôn :-s.
    Xin cảnh báo để mọi người không bị những cái page như thế này lợi dụng để lấy thông tin cá nhân ( VD: SĐT, tên, tuổi , công việc , mail, v.v..):-ss. Chưa kể fanpage này có nhiều ngôn từ kích động, xúi dục ạ. Các trang khác thì e chưa rõ nhưng trang này thì mọi người coi thử ảnh bên dưới nhé hoặc có thể thử comment với nội dung giống e để xem kết quả:|

Nếu bác nào có tinh thần : Trừ khử ngay khi trước khi nó kịp đẻ trứng có thể report trang, cũng 1 phần giúp cho những người khác không bị lừa ạ[]==[]

3. Và đây là kết quả.....
    [/I]

...
  2. butterbee

butterbee Thành viên cấp 1

thường h nhiều fanpage thu hút lượng like, xong dùng phần mềm quét uid để lấy info như mail, tên để spam. còn việc lấy cả sdt , họ tên nữa thì hơi ko ổn chút nào.
    Sorral thích bài viết này
  3. nghiadoi

nghiadoi Thành viên cấp 1

phần mềm quét uid ví dụ như thế nào bác nhỉ?
    đang quan tâm chút :D
    butterbee thích bài viết này
  4. butterbee

butterbee Thành viên cấp 1

mình không rành lắm, có biết 1 phần mềm mfp.vn/mass-spider, lúc trước xài thấy cũng hiệu quả, h không biết thế nào.
  5. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Hỏi ngu tý lấy thông tin như số điện thoại thì ngta làm đc gì nhỉ :-?.
    butterbee thích bài viết này
  6. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

phuongthustudio nó bán data cho doanh nghiệp đó bạn, mình hay bị spam và làm phiền bởi mấy bọn sữa với mỹ phẩm, bảo hiểm lắm. Bực mình.
  7. mrbom

mrbom Thành viên cấp 2

page này page đểu - page chính ko có như vậy nhé !
  8. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Ái chà , chắc ko đơn giản chỉ có vậy :-? Cái page này sớm muộn gì cũng bị đẹp thôi
  9. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

bên ngoài thì xin chữ ký với thông tin để bảo vệ chó nhưng lật mặt giả bên trong thì nó lại là ủng hộ bán . giết chó
  10. mrbom

mrbom Thành viên cấp 2

huy nhõ : page này page fake thôi !
    Nhiều người chả hiểu suy nghĩ cái gì trong đầu ?

Ủng hộ diễn đàn