Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cảnh báo] Lừa đảo thông qua hoạt động nhờ chỉnh sửa hoá đơn thanh toán ngân hàng giá cao

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi THAITRUONG.052, 25/10/13.

Lượt xem: 4,174

1. THAITRUONG.052 Thành viên cấp 2

Thằng bạn em làm ăn với bọn Tàu, xuất khẩu quặng kẽm từ VN sang TQ, mọi lần giao dịch bên nó đều chuyển tiền trước, chụp hình hoá đơn gửi sang bên này, bên ta cho tàu giao hàng, dân ta làm ăn tin tưởng nhau là chính, vì hôm sau tiền cũng về nên không nghi ngờ gì.
    Nhưng cách đây mấy ngày, một tàu 200 triệu sang giao hàng, bên mình đã nhận được ảnh hoá đơn chuyển khoản, nhưng ngày hôm sau không thấy tiền về. Gọi điện thì không liên lạc được nữa. Mất 200tr chia 4 thằng bạn e mất 50tr
    Thằng bạn e nó bảo con mua hàng nó là người TQ nhưng ở VN lâu năm nên nói tiếng Việt không ngọng chữ nào, trông không khác gì người VN.
    Vấn đề ở đây là cái hoá đơn, nghe nó kể e mới nhớ hình như trên diễn đàn đã có người hỏi vấn đề này, có người thuê chỉnh sửa con số trong hoá đơn giá cao. Người thì bảo dùng photoshop, mấy anh thì bảo dùng cái gì chỉnh sửa web, rất dễ. Anh em tuyệt đối không làm nhé. Chỉnh sửa 5 phút mà nó trả những một hai triệu, là nó lấy đi lừa người thôi. Vừa thất đức vớ vẩn vụ nào lớn tù tội thì toi
    Anh em chia sẻ để tránh bị lừa

...
    www.chuducanh.com thích bài viết này
  2. knit

knit Mới đăng kí

mia bọn TQ, ăn rồi nó toàn đi làm chuyện ác >.<
  3. LêThưTrang262

LêThưTrang262 Mới đăng kí

em cũng đag cần sửa hóa đơn. nhưng không di lừa ai cả. em muốn sửa hóa đơn tiền điện từ 80k xuống 30k thôi ạ. vì hóa đơn điện nhà nhưng p scan cho cty bên nhật ko đc để số tiển cao quá. có ai giúp được e thì mail hộ e nhé trangthule1995@gmail.com. em xin chân thành cảm ơn
    huy cuong081989 thích bài viết này
  4. huy cuong081989

huy cuong081989 Thành viên cấp 1

làm có 5 phút mà dc mấy triệu thì thằng nào nó cũng làm
  5. huy cuong081989

bọn trung cẩu này ác thật
  6. trangnt88

trangnt88 Banned

người tàu người việt có khác mẹ gì nhau đâu. toàn vì tiền lừa người
  7. huy cuong081989