Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Canh lề trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tilangtu, 16/9/14.

Lượt xem: 53,663

1. tilangtu Thành viên cấp 1

Hình có 1 tấm hình và 1 background mình muốn để tấm hình canh chính giữa background thì phải canh làm sao cho chuẩn nhỉ mọi người (mình đang tập làm photoshop nên chưa rõ ) nên mau ae hướng dẫn cụ thể giùm mình
    Thanks mọi người đã giúp em trả lời câu hỏi

...
  2. tờ rường 2

tờ rường 2 Thành viên cấp 1

trên menu photoshop chọn view > New Guide > check ô Horizontal ghi 50% là thước ngang, check ô vertical ghi 50% là thước dọc, Ctrl + R là hiện thước đo
    đè Ctrl _ Shift kéo layer muốn kéo cũng canh lề đấy
    namtran83 thích bài viết này
  3. www.fendona10sc.com

www.fendona10sc.com Mới đăng kí

B1 Bạn chon cả 2 đối tượng ---> nó sẽ tự hiện lên bảng Align trên Tag ---> rối bạn làm theo B2 - B3 sẽ căn đươc hình vào giữa Background
    Hồng Sơntilangtu thích bài viết này.
  4. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Dùng Align như #3 đấy hoặc dùng Guide như #1
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- #3 cho nhanh gọn.

Ủng hộ diễn đàn