Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cập nhật file host vào Facebook tháng 3/2013 - Mạng VNPT

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 28/3/13.

Lượt xem: 7,609

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Tình hình là mấy ngày nay chả hiểu sao không vào Facebook được nữa, phải dùng addon AnonymoX của Firefox để vào Facebook rất là chán! Cuối cùng mình quyết định Google và thay được cái dãy file host rất là ngắn gọn nhưng cực kỳ hiệu quả, vừa thay 1 cái là vào được Facebook nhanh vèo vèo luôn nên giờ share cho ai cần :D

Cách thay file host: bạn vào ổ C:\WINDOWS\system32\drivers\etc và copy đoạn host dưới đây vào trong cái file host nếu đây là lần đầu tiên bạn dùng file host để vào Facebook.

Hoặc nếu không ổn thì chơi cái này:
    Chúc các bạn thành công :D

Còn nếu như bạn ko vào được chỉ còn nước chơi addon AnonymoX thôi, bào đảm vào được Facebook: http://forum.vietdesigner.net/threa...-firefox-vao-facebook-va-up-anh-de-dang.4796/ :D

...
    Suntn1991, Gooner DesignerRido511 thích bài viết này.
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

mấy hôm này em tìm mấy link host mà không ổn định. thử cái này xem sao.
    Của em không có ổn.
  3. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Mình xài FPT, mấy bữa nay cũng ko vào được. Vào hosts bỏ hết mấy cái này đi thì lại ok. :v :v
  4. hoangnoi_89

hoangnoi_89 Thành viên cấp 1

em chưa bị làm sao mà bác Dư quán chủ chu đáo quá
    hì hì :D
  5. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Mình chỉ thắt mắc, mỗi lần nhìn vào host đều thấy IP của tên Akamai tech vậy ?
  6. Mizu

Mizu Mới đăng kí

mình vẫn vào bình thường ^_^
  7. Duy Lành

Duy Lành Thành viên cấp 1

E thì vào Face bình thường mà vào mấy ứng dụng không có được :-/
  8. chungxitrum

chungxitrum Thành viên cấp 2

chắc là face book đang cập nhật giao diện mới nên ko ổn đinh đó, em f5 nhiều lần mà nó đơ ra thôi oánh dấu cái mai mốt dùng
  9. bkvnn

bkvnn Mới đăng kí

Mình cũng đang dùng mạng VNPT gói 150K, ko chỉnh sửa gì file host cả, mình dùng DNS này từ 2 năm trước giờ vẫn ngon lành:
    Preferred DNS: 8.8.8.8
    Alternate DNS: 208.67.222.222
    các bạn thử xem, file host trong win thì ko cần chỉnh sửa gì !
  10. Gemini Nguyễn

Gemini Nguyễn Thành viên cấp 1

Mình cũng dùng VNPT cách vào FB tốt nhất là không dùng file host không cả dns luôn =))
  11. petyquay

petyquay Thành viên cấp 2

12. tut4ever

tut4ever Banned

Akamai là CDN mà facebook sử dụng bạn ợ :D. Ko vào dc mà cần kíp mình toàn vào bằng m.facebook.com :)
  13. bachdoxuan

bachdoxuan Thành viên cấp 1

tìm mãi k dc dải ip mới, e vào xóa hết Ip facebook trong file hosts đi, lại vào bt :))
  14. tut4ever

tut4ever Banned

có vẻ như vào tốt các app, (chưa thử)
    nhưng cái 1 có dòng
    153.16.15.71 apps.facebook.com
    dự là vào được
  15. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

thanks a dư. hum 26 ko vào đx có sử dụng 1 số host vẫn ko đx . nên buộc xài cái Hotspot Shield thỳ vào đx nhưg cứ khoảng 30 phút là nok hiện ra 1 đống web quảng cáo. tức thỳ thôi luôn ^^!
  16. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

anomynoX

đã bật cái này đc 1 năm và chả wan tâm đến host hiếc
  17. denny77

denny77 Mới đăng kí

xóa ip cũ là vào đc thôi. VNPT

Ủng hộ diễn đàn