Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cắt hình cho web

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Ngọn Nến Trước Gió, 26/6/14.

Lượt xem: 2,151

1. Ngọn Nến Trước Gió Thành viên cấp 2

Mấy bác cho em hỏi sao mà hình banner này em cắt thì tự động nó phân slice ra và lúc save lại thì nó phân mãnh ra từng hình vậy ạ ?

...
  2. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Xài Công cụ Crop nha bạn, Crop xong chọn vùng rồi Save bình thường thui, như hình thì bạn đang xài Slice rồi, cái này dùng để cắt Button cho web thôi.
  3. Ngọn Nến Trước Gió

Ngọn Nến Trước Gió Thành viên cấp 2

@kjng_lamboghini mình dùng Crop luôn đấy, nhưng mình Save for web thì nó lại ra như thế. Thế có cần save for web ko ? hay save thường ?
  4. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Save for web lại chọn html and image hả? bạn save as... xong chọn đuôi là dc. Save for web là dành cho chúng ta cắt từng mảng bằng slice tool đấy.
  5. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

bạn phải ctrl + alt+ shift+ E rồi chọn kiểu save xem

Ủng hộ diễn đàn