Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cấu hỉnh ổn nhưng dùng 3Ds max vẫn giật!

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi vytran91, 15/7/15.

Lượt xem: 16,508

1. vytran91 Mới đăng kí

Mình mới mua 1 con Dell core i7 5500U, Ram 8G, VGA GT 840 2G. Sau khi cài max 2014 64bit, và cả max 2012 64bit nhưng có chung 1 kết quả là máy quá giật, file rất nhẹ khoảng 700,000 poly mà đã không qoay nổi. (mình đã kiểm tra cài đủ driver card)
    Ai trong tình trạng như thế, hay đã dính chỉ giáo mình với.

...
  2. thiemksb

thiemksb Mới đăng kí

Card này là card chơi game chứ có chuyên đồ họa đâu, chíp đời mới nhưng mà là chip u bạn ạ.
  3. mono

mono Thành viên cấp 2

Chip U là chip tiết kiệm nên độ hz chip giảm thấp. :D
  4. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Máy công ty mình i3, ko card dời, con main cùi chạy card on, mà vẫn chạy maya 2016 ầm ầm, render thì hơi tù một tí
  5. vytran91

vytran91 Mới đăng kí

mọi người cho ý kiến với. chứ chẳng nhẽ không chạy nổi file mấy triệu poly :(
  6. vytran91

vytran91 Mới đăng kí

mọi người cho ý kiến với. chứ chẳng nhẽ không chạy nổi file mấy triệu poly :(
  7. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

3d thì mua desk mà làm
  8. viet16051995

viet16051995 Thành viên cấp 1

Mang danh là i7 thôi, thực chất nó còn yếu hơn cả i3 haswel trên desk.
  9. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

2D laptop có thể gánh được còn 3D thì bác nên làm trên PC đi, kẻo lúc render lại tiêu luôn cái màn hình !
  10. vytran91

vytran91 Mới đăng kí

vấn đề của mình là máy như thế mà mở file max 1tr poly đã không dùng được. ai biết chỉ giúp với
  11. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Mình không dùng 3dmax, mình dùng maya
    Nhưng ở maya có chế độ view default, viewport 2.0, và High

Không biết ở 3dmax có thế không, có thể đang ở chế độ Hight, shadow, light các kiểu nên nó sẽ nặng và lag chăng
  12. Triệu Hải

Triệu Hải Mới đăng kí

chắc là Dell 3443 nhỉ :D Mình tính mua con Asus k501 GT940M, ko biết có khá hơn ko
  13. vytran91

vytran91 Mới đăng kí

Triệu Hải: Dell 3543 bạn ạ, vẫn trong hạn đổi trả. đang xem thế nào có khi lại chuyển qua ASUS GL552JX-XO093D bằng tiền :(
  14. Triệu Hải

Triệu Hải Mới đăng kí

vytran91 nói chung laptop thì xài tạm vậy thôi, chứ render hao máy lắm. Đầu tư cho con PC thì đáng tiền hơn ^_^
  15. skmins

skmins Thành viên cấp 1

Nếu bắt buộc phải là lap để còn mang đi lại thì nên sắm 1 em workstation như dell m series, hp elitebook hoặc thinkpad w series bác ạ. Mấy con card cùi kiểu 840 kia ko chơi nổi 3d đâu cứ quadro mà quất thôi. Còn ko thì làm con máy bàn chiến ầm ầm khỏi xót bác ạ. Laptop mấy em như của bác chỉ để giải trí với làm việc nhẹ thôi chứ động đến 3d thì...
  16. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Bác đổi qua con Asus I7 mà dùng. Kiếm dòng I7 HQ mà chạy sẽ rất mượt, làm 3D phải đầu tư, xác định thiết kế 3D thì không chơi vs dòng U được đâu
  17. LoveGhost

LoveGhost Thành viên cấp 2

chạy vray chủ yếu cần card đồ họa cao, card 2gb hơi bèo.
    về chip thì xeon ngon hơn i
  18. Bạn có thể cân nhắc nâng Ram lên tầm 32Gb và ổ cứng SSD nhé

Ủng hộ diễn đàn