Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chặn triệt để các ads và trang sponsor trên Facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi ZinP, 19/1/14.

Lượt xem: 3,797

1. ZinP Thành viên cấp 3

Như tiêu đề, em mới tìm thấy một add-on giúp mình xử lí triệt để các trang sponsor và quảng cáo page :))
    Ngoài ra mình còn có thể thay đổi
    màu sắc của thanh tiêu đề (vốn là màu xanh) của Facebook, thay đổi cỡ chữ, thay chuột, bo góc avatar, thay đổi cả hình nền khi lướt Face :))
    dài dòng quá, tên em nó là Fabulous, hiện hoạt động trên Chrome.
    Trên giao diện của Facebook sau khi cài sẽ xuất hiện một nút có chữ f màu xanh-trắng (chỗ có mũi tên), click vào đó vào đặt dấu kiểm vào phần muốn thay đổi:

Các bác tự click và xem có gì thay đổi không nhé :))

ZinP

...
    THAITRUONG.052Hồng Sơn thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cái này từng dùng nhưng vì phiên bản ngày xưa chả có gì hay nên ko xài, ngày xưa nó cũng ko có ad blocker như giờ.
    Dùng cái này chỉ thích mỗi cái xem video như là 1 pop-up :v
    ZinP thích bài viết này
  3. THAITRUONG.052

THAITRUONG.052 Thành viên cấp 2

e dùng adblocker thi thoảng vẫn không block dc popup của mediafire, cái nì chặn dc 100% không?
    nếu dc thì tải chrome về xài vì tạm thời ko có :))
    ZinP thích bài viết này
  4. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

Đoilơ ViệtDesigner đúng rồi ạ, đầu tiên e thích lắm, xong 1 ngày sau tắt đi luôn :v :v:v :v

THAITRUONG.052 cái này chỉ có giá trị hiệu dụng trên Facebook thôi em, chuyển qua tab khác nó tự tắt à :)):))
  5. backrupt

backrupt Banned

mình xài rồi nhưng về sau chán quá lại gỡ ra, facebook màu mè quá. đây là hậu quả.
    ZinP thích bài viết này
  6. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

chúa ơi =))=))
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

đã từng dùng, hậu quả đầu tiên là đau mắt, hậu quả thứ 2 là ngốn RAM kinh khủng, mình k cần mấy chức năng phụ thêm cho lắm nên xài cái chuyên blog pop-up chắc đủ rồi, đang dùng cái này Better Pop up Blocker
    ZinP thích bài viết này
  8. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

ủa, có ngốn hả bác :-/
  9. backrupt

backrupt Banned

có ngốn ram chứ, nhiều là đằng khác
    ZinP thích bài viết này
  10. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

Chậc :-ss:-ss
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Tiện khoe cái fb theme mới mod lại từ theme của ông gì gì đấy trên userstyle
    Từ lần giới thiệu về fb theme năm ngoái ko thấy ai hào hứng nên thôi :))

12. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

13. Đoilơ ViệtDesigner

Mấy bọn hack sub cũng dựa vào cái gọi là fb theme để mà cho cái code auto sub vào... thế nên 1 số nhà tuyển dụng quản lý page có ghi thêm là biết tạo theme cho facebook càng tốt là để hack sub cho nó :))
    ZinP thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn