Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉ giúp mình cách làm mơ đường biên giới giữa hai ảnh với :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi yeuyeu90, 20/6/15.

Lượt xem: 2,084

1. yeuyeu90 Mới đăng kí

Chỉ giúp mình cách tạo một ảnh ghép từ hai ảnh mà làm mờ đường biên của 2 ảnh giống thế này với

...
  2. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

1 là dùng mặt nạ lớp gán lên layer nằm trên, dùng brush đen, tô lên mặt nạ lớp,
    2 là dùng tẩy (phím E) xóa nó đi.
    yeuyeu90 thích bài viết này
  3. yeuyeu90

yeuyeu90 Mới đăng kí

Chi tiết hơn cách 1 được ko mrcoiversion2 ? Mình làm SEO đang bon chen tý đồ họa, nhưng còn lơ tơ mơ lắm
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

yeuyeu90 đơn giản như ảnh trên bạn có thể dùng Eraser Tool (E) 3lrewaN.jpg để Opacity khoảng 10-20% để xoá nhé Rbk9uSA.jpg , bạn hãy rê cọ đều tay và để độ opacity giảm dần nhé. Cuối cùng là kết quả YAZsrgf.jpg
  5. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

6. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
  7. yeuyeu90

yeuyeu90 Mới đăng kí

Sau khi thử cả hai cách thì em làm dc rồi, cách của bạn mrquang789456 nhanh hơn nhưng độ tinh vi không cao, ngược lại cách của anh giaphu_design khá ổn nhưng hơi lâu
    Gia Phú thích bài viết này
  8. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) =)) :)) :)) thớt lập topic là để thử tài mọi người hả =)) giống như là ban giám khảo vậy =))
  9. coids

coids Thành viên cấp 2

Lâu với chả tinh vi, cầm e kéo một phát từ trên xuống dưới mất 2s (:|

Ủng hộ diễn đàn