Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chia sẻ bộ Fonts đẹp đa chủng loại (12 cung chòm sao, hình học, hoa lá...)

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi Ghost-2T, 31/10/16.

Lượt xem: 12,915

1. Ghost-2T Thành viên cấp 1

Hi All,

Fonts là tập hợp hoàn chỉnh các chữ cái, các dấu câu, các con số, và các ký tự đặc biệt, theo một kiểu loại, định dạng (thường hoặc đậm nét), hình dáng (thẳng hoặc nghiêng) và kích cỡ phù hợp và có thể phân biệt khác nhau. Có ba loại font chữ: Font Bitmap, font PostScript và font True Type. Mỗi loại lại có hai phiên bản: font màn hình (screen font) và font máy in (printer font).

Và hôm nay mình xin chia sẻ đến các bạn thân yêu bộ sưu tập Fonts ưa thích:x của mình, đã phục vụ rất nhiều cho việc làm ảnh, video... etc.
    Danh sách được tổng hợp & chọn lọc từ rất nhiều nguồn trên mạng, các Fonts mời sau này sẽ được cập nhập trực tiếp vào bài viết thông qua link từ Mediafire.

>>DOWNLOAD FONTS:
    [LOCK]http://www.mediafire.com/folder/rnrm2pycgckti/Fonts_Chữ_đẹp_-_31102016[/LOCK]

MỘT SỐ KIỂU FONT THƯỜNG THẤY:
    1- Serif (chữ có chân)

Vạch ngang mảnh ở đầu các nét chính của một ký tự. Đối với chữ in thường thì các font serif dễ đọc hơn, tuy nhiên nhiều nhà thiết kế thích dùng các kiểu chữ sans serif cho chữ màn hình.

2- Sans Serif (chữ không chân)
    Một kiểu chữ in không có chân (gạch ngang hoặc đường cong mảnh ở đầu các nét chính của ký tự). Helvetica và Arial là hai font chữ không dễ đọc. Các kiểu chữ không chân được ưa dùng để làm chữ màn hình, nhưng khi dùng làm chữ in thường thì khó đọc hơn so với chữ có chân, như Times Roman chẳng hạn.

3- Symbol
    Là loại font chữ mà các ký tự có hình dáng những ký hiệu đặc biệt, những biểu tượng, thường dùng vào mục đích trang trí.

4- Display
    Là một loại font chữ hiện đại, thường dùng vào các mục đích quảng cáo, trang trí.

5- Script
    Là loại font chữ mà các ký tự có hình dạng dựa theo các kiểu chữ viết tay có nhiều nét hoa mỹ, các nét thường nối liền nhau và dáng ký tữ thường hơi nghiêng.

Nguồn: font.vietdesigner.net, dafont.com, fontchu.com, procard.com.vn, Internet.

Thanks All.

...
    Trinh Trương, BíĐỏ, Phạm Hữu Dư1 người khác thích bài viết này.
  2. Alchemist

Alchemist Thành viên cấp 1

Cảm ơn bro <3
  3. Ghost-2T

Ghost-2T Thành viên cấp 1

Alchemist Nothing ;)
    Nếu thích bạn cứ down về dùng nhé! (thỉnh thoảng mình sẽ update thêm)
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Post bài chuẩn rồi nè! Hy vọng bạn sẽ cố gắng phát huy và chia sẻ vì cộng đồng hơn nữa :D
  5. Hotaru1994

Hotaru1994 Mới đăng kí

sao bấm vào link lại ra lỗi vậy bạn, bạn xem lại với :((((
  6. vũ đức giang

vũ đức giang Mới đăng kí

link die rồi bác ơi...bác nào dow đc rồi share e với :((
  7. Ghost-2T

Phạm Hữu Dư Cảm ơn đã hỗ trợ>:D<, sắp tới sẽ gắng cho ra nhiều bài viết hay hơn nữa share mọi người!

(Hotaru1994 , vũ đức giang) : Link vẫn oke nhé 2 bạn, check kĩ dùm mình.
  8. Chim gõ kiến

Chim gõ kiến Thành viên cấp 1

Rat hữu ích b ơi. Thanks for share!
  9. Ghost-2T

@Chim gõ kiến tks u <3
    Hy vọng sẽ có thêm nhiều bài viết hay share mọi người!
    Chim gõ kiến thích bài viết này
  10. king0099

king0099 Thành viên cấp 2

Cám ơn bạn nhiều!
  11. Ghost-2T

Ủng hộ diễn đàn