Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chia sẻ] Chỉnh sửa màu da trắng hồng hào đơn giản.

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi nhoxzunchy, 24/4/14.

Lượt xem: 24,339

1. nhoxzunchy Thành viên cấp 2

Thấy bài khá hay trên mạng nên chia sẻ cho mọi người, đặc biệt là newbie, các cao thủ chém nhẹ.
    Có rất nhiều cách Retouch nhưng đây là 1 cách rất đơn giản. Các bạn cùng đọc tham khảo nha, đây là bức hình hoàn thiện hoàn chỉnh.

Đầu tiên các bạn mở hình gốc ra, cô gái nhìn rất xinh nhưng làn da thì không đẹp.

Bước 1:
    Đầu tiên các bạn vào Filter/Noise/Reduce Noise…, chỉnh thông số cho phù hợp, tùy theo bức hình của bạn mà bạn chỉnh cách hợp lý so với con mắt của bạn.

Bước 2:

ta sẽ có bức hình như này, làn da đã mịn hơn, tuy vậy có rất nhiều điểm như sẹo hay mụn hay bất cứ dị tật gì trên khuôn mặt mà ta nhìn thấy không thích ta dùng công cụ Spot Healing brush Tool, hay Stamp Tool (Ctrl + J) để loại bỏ.

Sau khi ta xóa xong thì được bức ảnh như thế này.

Bước 3:

Lúc này da cô gái về cơ bản đã được chỉnh sửa khá đẹp rôi, đây là giai đoạn “làm trắng” 1 cách rất đơn giản. Bạn vào Image-> Adjustments -> Match Color , đánh dấu vào ô Neutralize.

Bước 4:
    Quay trở lại menu Layer, vào Image->Apply Image, chế độ hòa trộn “Screen“, lúc này làn da đã trắng “chói lóa” rồi, bạn có thể điều chỉnh Opacity cho phù hợp.

Ta thu được bức hình sau.

Cơ bản chỉ có vài bước trên, bạn có thể khung hình hay text tùy ý tôi hướng dẫn trong bài khác, chúc các bạn thành công!

nguồn: Dichken

...
    tranvan.muon, khanhdu1994id, Babycat231213 người khác thích bài viết này.
  2. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

thanks bác đã chia sẻ nhưng mình nghĩ là da mod hơi mờ. và ảo. nên dùng portraiture nó làm nổi chân lông lên tí nó thật hơn :D
    nhoxzunchy thích bài viết này
  3. nhoxzunchy

nhoxzunchy Thành viên cấp 2

M cũng nghĩ như bác, cái này dành cho newbie không biết xài plug-in thôi à :D
    learn.by.hard thích bài viết này
  4. Ice Frog

Ice Frog Thành viên cấp 1

share cho con bạn nó bảo xài 360 nhanh hơn...vào nó kích kích 2s xog cái hình :3
  5. ntkien

ntkien Mới đăng kí

dùng 360 chất da nó biến mất luôn chứ trắng hồng thực chất như photoshop chắc PTS mất nghề. cái này thớt blend tay quá trớn da không thực nữa rùi :D:D;;)
  6. Huy Pig

Huy Pig Thành viên cấp 1

E làm theo cảm nhận... thế này đã đủ lừa tình chưa nhỉ....;;)

Julius Jr, nhoxzunchyKu San thích bài viết này.
  7. Vô Tư

Vô Tư Mới đăng kí

cái này viết theo 1 tut trên youtube của bạn Trung Hiếu Nguyễn đúng k ạ?
    nhoxzunchy thích bài viết này
  8. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

ko nên tin vào hình post nữa
  9. nguyenvanhuy0612

nguyenvanhuy0612 Thành viên cấp 2

Đếch tin được đứa nào nữa >.< ( tôi đã khóc khi xem tut này)
  10. kakekake

kakekake Thành viên cấp 1

cho mình xin stock di bác
  11. EllisaFloral RubbyMiki

EllisaFloral RubbyMiki Thành viên cấp 1

cái này trắng xanh chứ k trắng hồng thớt ạ
  12. Võ Mạnh Lân

Võ Mạnh Lân Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn, TUT đơn giản mà hiệu quả!
  13. Mạnh81

Mạnh81 Thành viên cấp 1

Góp vui cùng chủ thớt anh em cho xin ít gạch về xây nhà nhé
  14. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Haiza nói chung mấy girl kg bít dùng photoshop cứ nghĩ 360 là ngon lắm. Mà gặp mấy tháh soi là thấy xấu hoắc à. Nhìn trên di động với làm ava nho nhỏ lừa tình thì đc. Nói chung các designer cứ tập trung chuyên môn đi, các cty quảng cáo lớn cần mình, làm cho họ thì cũng có money, chứ làm hình tự sướng cho girl kg đc cái chi mà có khi còn bị chê thua 360 (trong khi hình chưa reduce noise, độ phân giải thấp mấy ẻm nhìn còn kg đc)

Ủng hộ diễn đàn