Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chia Sẻ] Kem tẩy mụn làm mịn da 2 in 1

Chủ đề thuộc danh mục 'Photoshop Tutorials - Hướng dẫn Photoshop' được đăng bởi Valentino Tb, 18/12/13.

Lượt xem: 15,498

1. Valentino Tb Thành viên cấp 2

Đêm hôm nằm mãi ko ngủ nên quyết định ngồi thâu đêm. Trong lúc chờ trời sáng thỳ e ngồi rảnh rỗi chia sẻ 1 loại thảo dược đc chế tạo cực kì đơn giản và hiệu quả cho những bác mới chơi PS hay những bác đã chơi nhưng vẫn còn lăn tăn về cách thức làm sao hay dùng gì để tẩy mụn cho mẫu và làm cho những mẫu có làn da mịn màng...

Before:

After:

Oke! Vậy ta bắt đầu :
    Đầu tiên ta click chuột phải vào (1) sau đó chọn Mixer Brush Tool (2) theo hình sau

Sau đó nhìn lên thanh công cụ, click vào dấu mũi tên đi xuống (3) và chọn Clean Brush (4)

Tiếp theo, ở (5) ta bỏ chọn ô bên trái và giữ nguyên ô bên phải (như hình)
    (6) : Custom
    (7) : Đặt thông số như trong hình (áp dụng HẦU HẾT cho các ảnh, tùy vào mức độ và nhu cầu có thể thay đổi cho phù hợp)
    (8) : Click chọn Sample All Layers

Về vấn đề chuẩn bị đã xong, việc còn lại là tô lên vùng da các bác muốn tẩy mụn và làm mịn thôi
    Lưu ý là các bác đưa tay nhẹ nhàng thôi, đừng làm quá nhìn nó ko thật mà xấu lắm.
    Chúc các bác chơi ảnh vui vẻ, chào và hẹn lâu lâu gặp lại :D
    À quên. Nick fuckbook của e cũng giống nick diễn đàn, các bác muốn giao lưu và kết hợp thỳ search cái ra lun

...
    ty anh, hpngan, congabong21 người khác thích bài viết này.
  2. -Restart-

-Restart- Thành viên cấp 1

Bởi thế mới nói mình ít khi tin nhan sắc con gái trên face hết :)) , nhìn thì xinh, gặp trực tiếp mém xỉu, mà thôi cũng thank chủ thớt phát! :))
    Alexandre Gepard thích bài viết này
  3. eminem3979

eminem3979 Thành viên cấp 1

1 cách đơn giản, cực kỳ hay, nhìn rất tự nhiên. thank U!!
  4. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mod xinh gái phết ha.
    Maya Cao thích bài viết này
  5. Valentino Tb

Valentino Tb Thành viên cấp 2

Eminem : Mod có ông anh trai đẹp zai lắm, a có thích hơm e giới thiệu cho. :3
  6. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

7. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Khồng, anh chỉ thích gái thôi,
  8. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

t hỏi anh mà Valentino định giới thiệu cơ Eminem ợ :))
    Eminem thích bài viết này
  9. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Hướng dẫn này hay quá, giống như là đánh phấn cho da nhìn tự nhiên hơn nhiều phương pháp khác. Cám ơn đã hướng dẫn
  10. jerry69

jerry69 Thành viên cấp 2

hay !thank bạn!
  11. Valentino Tb

Có tý nghệ ngồi chia sẻ cho ae có đam mê :D
  12. Paul Technicien

Paul Technicien Thành viên cấp 1

Bạn thớt thật là xinh xắn quá đi! :*
  13. dohoaanh

dohoaanh Mới đăng kí

Cũng đc đấy, nhưng mà cách này làm thay đổi cấu tạo khuôn mặt rõ ràng. Nếu bạn đã học về giải phẫu thì sẽ thấy hình sau khi chỉnh sọ bị méo. Nói 1 cách dễ hiểu hơn là độ tương phản bị kém dẫn đến sai hình. Hoặc là ánh sáng lỗi... ABC....
  14. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

rườm rà và k hiệu quả cho lắm .. có nhiều cách làm mà
  15. hai.linh.372

hai.linh.372 Thành viên cấp 1

thanks anh, em hay dota đêm nên mặt đầy mồ mả :3
  16. Kẻcôđơn231

Kẻcôđơn231 Thành viên cấp 1

ế ề xong trông ảo lớm các bác à :( thôi e làm theo cách cũ thôi
  17. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

18. Valentino Tb

Hj. Nếu các bạn chỉ nhìn hình trên hình dưới hay ko nhìn hình gốc các bạn có nhận thấy khuôn mặt bị thay đổi gì ko :)
    Cách này của mình cũng dùng để làm cho khuôn mặt đầy đặn thêm, chẳng hạn như với những mẫu có gò mà cao hoặc lõm... :D
    Thông số này chỉ cần cài đặt 1 lần, lần sau bạn bật công cụ đó lên và quẩy thui chứ ko cần phải làm thêm gì hết trơn á :)
    Các bạn khéo tay hoặc chăm chút hơn 1 tý chắc chắn sẽ đánh rất đẹp, ko mất chi biết như dùng blur
    Hj, chúc các bạn chơi ảnh vui vẻ :D
  19. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tut thiếu 1 cái rất nhỏ nhưng lại rất quan trọng, đó là phải tạo 1 new layer, khi đó ta mới tô lên layer này, nếu hiệu ứng quá mức thì có thể giảm opacity của layer hoặc xoá mask.
    nghia3dValentino Tb thích bài viết này.
  20. Valentino Tb

Thiên Ma : Bác là người đầu tiên e cho là đã thực hiện cái này của e :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn