Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chia sẻ Preset bầu trời trong xanh, hiếm có, khó tìm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Download - Chia sẻ Preset' được đăng bởi Quân Net, 27/2/16.

Lượt xem: 119,088

1. Quân Net Thành viên cấp 2

...
  2. BlackPan

BlackPan Thành viên cấp 1

3. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

ủa tưởng lúc trước chia sẻ kinh nghiệm để làm tốt ai dè bán khóa học hả bạn ?
  4. Quân Net

Quân Net Thành viên cấp 2

Các bác nhớ chú ý là mình có đính kèm file Lightroom và file Camera Raw để áp dụng vào hình ảnh đó nhé!
    hatay1712 thích bài viết này
  5. trieunguyenhcm

trieunguyenhcm Mới đăng kí

Sao mình click vào G+ mà vẫn ko thấy đường link vậy mọi người ???
  6. kevinduy

kevinduy Mới đăng kí

làm sao import file xmp??
  7. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

cúi cùng bạn cũng đã share Preset... mọi người thích gê chưa... cảm ơn bạn...
  8. wangsaker

wangsaker Thành viên cấp 1

cám ơn bạn đã chia sẻ :)
  9. Quân Net

kevinduy: Nếu bạn dùng lightroom bạn cứ "đổi tên file". xmp giống với tên file ảnh ra là vào Lightroom nó cũng sẽ tự add màu vào bạn nhé
    nguyen tuan datpsdhd thích bài viết này.
  10. nguyen tuan dat

nguyen tuan dat Mới đăng kí

"kevinduy: Nếu bạn dùng lightroom bạn cứ "đổi tên file". xmp giống với tên file ảnh ra là vào Lightroom nó cũng sẽ tự add màu vào bạn nhé"
    Mình đã đổi tên file .XMP giống file ảnh sao vào lightroom vẫn không tự add màu được nhỉ. Thask bạn
  11. Quân Net

Sau khi đổi mà nó không tự động được bạn có thể thực hiện cái này
    Trong lightroom có tuỳ chọn Metadata > Read Metadata from file bạn có thể thử nhé!
    nguyen tuan dat thích bài viết này
  12. nhunhien89

nhunhien89 Mới đăng kí

Sao ko share luôn Preset cho nhanh nhỉ. Đặt cái tiêu đề là "Chia sẻ Preset..." rồi mà.
  13. Quân Net

14. nrgdj

nrgdj Mới đăng kí

mình Metadata > Read Metadata from file xong rồi mà vẫn k thấy đổi nhỉ :(
  15. nhunhien89

nhunhien89 Mới đăng kí

Sao biết mình chưa download về? Có cái file *.xmp mà làm theo hướng dẫn rồi mà không thấy thay đổi gì mình mới nói chứ. Đã share thì tại sao không phải là file *.lrtemplate?
  16. Quân Net

Vậy để mình xoá topic đi vậy nha :)
  17. Akali Vũ

Akali Vũ Mới đăng kí

:-?:-? trông hay đấy
  18. longdsnr

longdsnr Thành viên cấp 1

cảm ơn chủ thớt nhé, đẹp qá ạ

Ủng hộ diễn đàn