Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chia sẻ] Thủ thuật cân chỉnh màu sắc trong ngành in ấn bằng 2 Tools AI + PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi Kửng, 27/11/14.

Lượt xem: 28,436

1. MixFlow

MixFlow Thành viên cấp 1

tks thớt, rất chi là hữu ích, hốt về ngâm từ từ nuốt :D
  2. Dog

Dog Thành viên cấp 1

Kiến thức hay. Nhưng làm gì làm cũng nên mua màn hình màu chuẩn tí nữa cũng đỡ vất vả :D.
  3. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

4. quocbao19

quocbao19 Mới đăng kí

Em thì chả cần Ai , cứ muốn tươi lên hoặc đậm suống thì cứ Ctrl + U (HUe) kéo qua kéo lại xong , với lại e có 1 cái bản so màu giữa file scan và file gốc , nó có mã số màu hết ak , nên khi mình chỉnh thì ra cũng ok
  5. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Ừa cách này cơ bản thôi mà bạn, đi sâu vào còn nhiều thứ lắm :)
  6. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Thanks Kửng , trước giờ mình dùng Selective color là nhiều
  7. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

ùm nè :D, cây selective cũng khá ổn nhưng nếu một file quá nhiều màu thì yêu cầu mắt bạn phải rất tinh để nhận biết đc trong một ảnh có bao nhiêu thông số màu, rồi tự lọc dần dần, trong in ấn nhiều khi yêu cầu xử lý nhanh gấp thì mình hay dùng cách này :)

Ủng hộ diễn đàn