Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Ai thích cách vẽ này không!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi kubi_coffee, 5/7/13.

Lượt xem: 4,578

1. kubi_coffee Thành viên cấp 2

...
    goal thích bài viết này
  2. tut4ever

tut4ever Banned

Thích kiểu này, cơ mà vẽ bằng chuột @@ và ko tô màu thì như kí họa :3
  3. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

tut4ever mình muốn tạo một cái gì mới trong chibi =.=
    Lạ trong cái nhìn đầu tiên là mục tiêu của xitaio !
    tut4ever thích bài viết này
  4. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Đây là kiểu vẽ chibi của mình :)))

vseaiamatsundere thích bài viết này.
  5. tut4ever

tut4ever Banned

Mình thì nhiều style cơ mà tùy hứng :3, kiểu bị nhiễm nét @@
  6. Sar611

Sar611 Thành viên cấp 1

nhìn cứ nham nhở sao sao ấy:-s
  7. chichicherry123

chichicherry123 Thành viên cấp 1

cũng khá đẹp và hay mà:3 :3
  8. Thích Đủ Thứ

Thích Đủ Thứ Thành viên cấp 1

không, thưa bạn.
    đây có thể đẹp nếu so với bản nháp, còn những đường nét công tua của bạn không hề có 1 ý nghĩa nào khác hơn là bạn không tẩy đi những nét phác.
    Thân.
  9. kubi_coffee

ý nghĩ hay không là tùy ở mỗi người và mục đích nữa nhé. Bằng chứng là vẫn có người thích và người không thích, với lại đây chỉ là ngẫu hứng thui bạn à!
  10. Thích Đủ Thứ

bạn lại ngụy biện rồi. bạn vẫn chưa hiểu thế nào là nét có ý nghĩa cả rồi...
    Mều thích bài viết này
  11. kubi_coffee

Bạn hơi quan trọng quá vấn đề rùi thì phải...mình đã nói là ngẫu hứng đấy bạn ạ!
  12. Thích Đủ Thứ

bạn biết gì về:"tối trong sáng, và sáng trong tối" ko?
    hiểu thì bạn sẽ hiểu ý mình.
  13. kubi_coffee

bạn nc rất có hỉu biết và triết lý nhưng phải tùy vào hoàn cảnh nữa nhé!
  14. Thích Đủ Thứ

tùy hoàn cảnh, tùy nhu cầu thẩm mỹ, đúng. Mình cũng chỉ nói thế thôi, còn nếu bạn muốn tiến bộ thì nên bỏ cách vẽ: Phác, tạo layer lên màu, xong ko đi nét lại này đi :) Thân
  15. kubi_coffee

bạn đừng nên nghĩ ng khác theo ý bạn một cách vô lý vậy. còn tiến bộ hay không thì cũng chưa đến bạn phải nhận xét đâu. mình đang lãnh lương bằng nghề vẽ đấy bạn và nếu bạn đã đi làm mình nghĩ tuổi của bạn vẫn chưa đủ để nhận xét mình.
  16. Thích Đủ Thứ

=)) Mình học kiến trúc, từng vẽ vời ntn, cũng từng lãnh lương bằng nghề vẽ, nhưng bỏ vì mình muốn chuyên tâm học kiến trúc. và mình bán wacom rồi :)) mặc dù chưa thể vẽ mòn hết mấy cái ngòi như bạn đc =))
    bạn vào thử fb mình chưa? thấy rồi thì chúng ta battle thử xem? ;)
  17. kubi_coffee

mình vẽ mòn mấy ngòi là mình nói chơi đấy bạn ạ!
    vẽ mòn hết cả mấy cái ngồi chắc 80t quá. mình không onl pằng máy tính. mai mình sẻ lảnh giáo tài nghệ của bạn sau.
  18. Thích Đủ Thứ

"mình lãnh lương bằng nghề vẽ" =))
    Nghe mà buồn cười quá =)) giống kiểu mấy bạn mà tự hào bỏ ra 2-3 tiếng vẽ chibi thu về 50k á? =)) có ng chỉ có 15-30'/nhân vật chibi, kiếm 50k như thường đấy thôi :))
    Lãnh lương bằng nghề vẽ thì có ngĩa là vẽ đẹp và ko cần tiến bộ nữa à? hay đó :D =))
  19. kubi_coffee

mình nói không cần tiến bộ à. làm hãy xem kỹ rùi hãy comment. bạn có kn đi làm rùi mà, gjao tjếp làm sao đừng để ng khác pắt pẽ chứ. ngề vẽ game thj phải lun nắm pắt được xu huong và thị hiếu.
  20. Thích Đủ Thứ

đúng, nhưng khi làm nghệ thuật, thì phải nâng tầm cảm nhận của người sử dụng lên, càng nhiều càng tốt, vì nếu chỉ làm theo những gì ng ko biết vẽ nghĩ, thì xin lỗi, hội họa, kiến trúc, âm nhạc,... càng ngày càng lụn bại và thiếu sáng tạo!

Ủng hộ diễn đàn