Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Chibi-Sky dành cho mọi người :P

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi du0ngpham, 27/5/13.

Lượt xem: 4,624

1. du0ngpham Mới đăng kí

...
    Hẻo Hóm Hĩnh, nhungntnRyan Nguyễn thích bài viết này.
  2. lonelystarsq

lonelystarsq Mới đăng kí

giá vẽ thế nào vậy , chủ thớt ???
  3. du0ngpham

du0ngpham Mới đăng kí

lonelystarq ban muốn đặt tranh mình có link ở trên đó bạn.page này mình chỉ up tranh thôi bán nhé :)
    lonelystarsq thích bài viết này
  4. Mì Tôm Chua Cay

Mì Tôm Chua Cay Mới đăng kí

Thế nào lại gặp đúng thanh niên cùng khóa cùng trg cùng đam mê trên VDs thế này :))
  5. nhungntn

nhungntn Thành viên cấp 1

Ôi.............mê quá!!!
  6. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

^_^ Chibi thì mình không biết tí gì để nói nhưng cái bức bạn vẽ chân dung thì xem lại nhiều nhé . Nếu như bạn muốn tiến xa hơn trên con đường vẽ này thì bạn đang đi sai hướng rồi . Hình bạn vẽ trông nó ổn nhưng nếu bạn đi theo cách vẽ này bạn sẽ không lên tay nhiều đâu chĩ dừng lại ở mức này thôi . Đây chỉ là cách vẽ truyền thần thôi bạn không hiểu về cấu trúc cũng như mảng và khối nhiều .
    Vd nhé :
    Bạn không diễn ta được khối mặt , các cơ ( khối mắt...., mủi...., miệng.....)
    Lệch trục .... cổ và vai không cắm vào với nhau
    Con mắt viền quá đậm nếu so sách với tóc sẽ ko bằng
    Bạn không biết cách nhấn và lơi đi
    Có rất nhiều trường phái trong đó trường phái tả thực , siêu thực là nhưng người có năng khiếu và mắt quan sát vô cùng tinh tế
    Bạn có năng khiêu nhưng hướng đi bị sai lệch . Bạn vẽ không hằn chì là nhìn mà con cảm hình và hiểu hình nửa . Đó là lý do trước khi học vẽ chân dung chúng ta luôn học vẽ sọ , tượng phạc mãng, cơ, sương, nó là tiền đề vẽ từ trong đi ra ngoài như vậy hình mới chắc được
    Xin lỗi vì đã bon chen và nói những điều này
    Nhưng hội hoạ là niềm đam mê rất lớn của mình , mình không thể thấy bạn đi sai hướng mà không thể nhắc được. :3 :3 . Xin lỗi vì đã nhiều chuyện
    Mì Tôm Chua Caybirain thích bài viết này.
  7. Mì Tôm Chua Cay

Mì Tôm Chua Cay Mới đăng kí

Bongbongmuahe: Cách bạn nói thì chắc bạn bị ảnh hưởng quá nhiều bởi cách vẽ Kiến Trúc, như bạn nói là có nhiều trường phái. Sao ko nghĩ nta ở một trường phái khác mà lại nói nta đi sai hướng. Theo mình nghĩ cách vẽ này hơi thiên về hướng Mĩ Thuật hơn. Và mình nghĩ là bạn này thi trượt Ktruc mới vào Hubt nên có lẽ là bạn ý cũng hiểu rõ thế nào là mảng khối rồi
    Xin lỗi đã nhiều chuyện :)
    bong bong mua he thích bài viết này
  8. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

^_^ mình học chuyên ngành hội hoạ không có học bên kiến trúc . ^_^ Mình xin giải thích lý do mình nói bạn ấy đi sai hướng mà có lẽ do phong cách riêng của bạn ấy
    Thứ nhất : bạn phải học và phải hiểu vấn về cần giải quyết ở đây là gì ( Vễ mà không hiểu tỉ lệ cũng như cấu trúc thì đó chỉ là dạng sao chép từ thực tế lên giấy của bạn thôi - Điều này thuỳ thuộc vào tài nằng của người vẽ) .
    Thứ hai khi bạn vẽ bạn cần sử dụng cái đầu rất nhiều nếu bạn không biết so sánh (so sánh các hướng với nhau, so sánh về sắc độ) . Khi đó bạn mới tả ra cái cảm của mình . Nhiều người cho rằng học vẽ chỉ là cầm cây bút chì lên phác phác thảo thảo là ra một tác phẩm. "Sai "bạn phải vận dụng cái đầu và tính toán một cách triệt để . Có nhiều người họ chỉ cần phác ra nét thôi là đã ra rồi " sự tinh tế nhất đó là sự đơn giản nhất " điều này cũng đúng cho hội hoạ đơn giản nhưng không đơn điệu
    Vd nhé : những nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp họ chụp những bức hình vô cùng đơn giản nhưng đó lại là một tác phẩm . Họ Biết được góc chụp , hướng sáng và bố cục như thế nào khi đó họ có thể thoái mái sáng tạo ra nhiều tác phẩm mới .
    Còn nếu như bạn vẽ mà bạn không hiểu khỗi như thế nào giới hạn xương tới đâu thì làm sao bạn có thể thoả sức sáng tạo khi tâm trí bạn con chưa thông và cứ vướng mắc ở một chổ chứ
    Đi chậm đi từng bước và hoàn thiện nó , đó là cách nhanh nhất đễ bạn tiến bộ đừng đốt cháy giai đoạn
    tranthanhben2002 thích bài viết này
  9. wavethai

wavethai Mới đăng kí

k có căn bản thì đừng bao giờ nghĩ đến việc mình tạo ra trường phái nào cả.Phải có căn bản mới có thể phát triển lên thành nhiều trường phải khác nhau,
    Bạn này có năng khiếu đấy, nếu học hành bài bản thì cũng đáng nể lắm
    Mình mạo muội góp ý vài lời :D
    bong bong mua he thích bài viết này
  10. duongpham

duongpham Mới đăng kí

Bonghongmuahe,wavethai,MiTomChuaCay: thanks các bạn đã góp ý:P mình vẽ bức này để tặng bạn thôi. để dòng đầu page nhận vẽ truyền thần cho "thoáng page " 1 chút.chứ mình ko đi sâu vào tranh vẽ truyền thần^^ mới làm pic đầu.tham khảo "ToanFu" "GatjTanDay" scan rồi lên ddamj nhạt..thanks all mọi lời góp ý :D
  11. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

30k hả chị?

Ủng hộ diễn đàn