Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chibi của mình, còn non tay lắm :D mọi người chỉ dùm mình cách tô bóng tóc và làm nền background nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Cá Bơn, 27/5/13.

Lượt xem: 2,763

1. Cá Bơn Mới đăng kí

đây là những bức vẽ mình thực hiện trên Paint tool sai:)
    độ bóng của tóc và nền background mình chưa biết rõ lắm nên mọi người hướng dẫn thêm cho mình nhé :D

...
  2. tranvuduc

tranvuduc Mới đăng kí

đổ bóng thì bạn cần xác định hướng ánh sáng chiếu tới nhân vật rồi làm sáng lên các vùng hướng về nguồn sáng (có thể dùng công cụ Dogde), vùng ko dc chiếu sáng thì dùng Burn để làm tối
    Cá Bơn thích bài viết này
  3. Quang Pham

Quang Pham Thành viên cấp 1

hình như bạn có khái niệm Chibi nghĩa là tranh vẽ trên máy tính?
    hạn chế dùng cọ mềm nhiều quá, vì chúng làm hình bạn nhòe nhòe ko sắt nét (trừ khi bạn làm chủ đc nó, còn mới tập thì ko nên). để hình nguyên mảng màu khỏi bóng cũng đc, vì nét đã đậm lắm rồi, sau khi xử lí nét tốt lên bóng sau. ko nên dùng hình thật + filter PTS để làm background thì chúng gây tranh chấp màu sắc, đè chết chi tiết chính & nhìn rất là kinh dị.
    Cá Bơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn