Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chibi của mình :D tập tành thôi.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi chuối_Yellow, 30/6/13.

Lượt xem: 1,955

1. chuối_Yellow Thành viên cấp 2

Mới tập cái nỳ. Hay dở các bạn nhận xét nhiệt tình nha :x chưa ưng bộ tóc lắm

...
    tonightsocold thích bài viết này
  2. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

ảnh gốc đẹp hơn =P~
  3. tonightsocold

tonightsocold Thành viên cấp 1

nhìn hay thế :))
  4. Gió Nghịch Mùa

Gió Nghịch Mùa Thành viên cấp 1

người thật kute hơn chibi bạn àk! :D đôi mắt nhìn hơi "rợn rợn" nhỉ! x_x
  5. Lãng Du

Lãng Du Thành viên cấp 1

đầu chibi đâu có thon như thế :D bạn xem nhiều bài hướng dẫn + vẽ chì nhiều rồi hãy vẽ trên máy. Dục tốc bất đạt ^^
  6. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

:/ đúng là mẫu kute hơn thật . Tks
  7. Lãng Du

Lãng Du Thành viên cấp 1

như bạn vẽ thì chưa ra chibi rồi :D cố gắng luyện tay thêm
  8. chuối_Yellow

hì tối nay ms băt tay làm . hì hục hì hục. xog ku bạn bảo vẽ = Sai cho dễ @@
  9. Lãng Du

Lãng Du Thành viên cấp 1

Quan trọng là bạn vẽ tay ổn đã rồi tính chuyện dùng pm gì ^^ pm nó cũng chỉ hộ trợ thêm thôi
  10. chuối_Yellow

:/ ừm mình cũg chẳng vẽ ra giấy luôn. xem qua trên mạng rồi vừa làm vừa xem :P . Mà công nhận SAI dùng dễ hơn pts về khoản dựng hình
  11. Lãng Du

Lãng Du Thành viên cấp 1

@@ không vẽ ra giấy mà vẽ trực tiếp luôn á :3 bạn vẽ ra giấy rồi đi nét lại trên máy sẽ dễ hơn. t cũng dùng SAI, khá ổn ^^
  12. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh Thành viên cấp 2

Ngố ở cái mặt bạn ak. Nên cho mặt ngắn bớt và cho to ra tí nữa
  13. chichicherry123

chichicherry123 Thành viên cấp 1

phác ngay trên sai cũng dc mà ~
    p/s: đầu có cảm giác như...bị trọc ý :v :v
  14. Lãng Du

Lãng Du Thành viên cấp 1

phác ngay trên SAI trừ khi có bảng vẽ hoặc trình độ dùng chuột ở mức độ cao rồi, bỏ công ra vẽ giấy cò thừa thãi gì đâu nhỉ :3
  15. Gió Nghịch Mùa

mình cũng vẽ ra giấy trước rồi vẽ trên pts. mới tập vẽ thì nên đi từng bước thôi, phác luôn trên máy là thuộc dạng chắc tay và "pro" rồi! ^^
  16. chuối_Yellow

mình k có máy ảnh :(
  17. Gió Nghịch Mùa

bạn có thể chụp bằng đt hoặc đi scan vào nhé! ko thì xài lun webcam cũng dc. ảnh ko rõ có thể chỉnh level lại cho dễ vẽ. tốt nhất là khi vẽ giấy nên vẽ những nét chính đậm hơn nhé! còn lại khi đưa vào máy có thể nhìn bản phác bên ngoài mà tự "phăng" vào cũng dc! :D
  18. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-? mình thấy dùng sai khó hơn pts về khoản dựng hình, chứ ko dễ hơn đâu, sai chỉ có dùng để tô màu thì một số loại công cụ hay hơn pts thôi.
    :| phác luôn trên máy chưa chắc đã pro đâu
  19. Lãng Du

Lãng Du Thành viên cấp 1

dùng cái gì trước gì sẽ thấy cái đó dễ hơn :))

Ủng hộ diễn đàn