Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chibi đầu tay...mong mọi người góp ý

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi seabreeze93, 22/6/13.

?

bức vẽ đẹp

1. ừ..đẹp

66.7%
  2. xấu như ma mút

14.3%
  3. tạm tạm

23.8%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 5,562

1. seabreeze93 Thành viên cấp 1

mình vẽ bằng illuststudio..dựa trên 3 phần hướng dẫn vẽ chibi bằng paint tool sai của vietdesigner đây.hi..bởi không có bảng vẽ nên vẽ bằng sai rất khó..mình thấy ứng dụng illust có khá nhiều đặc điểm hay.mà cũng không phức tạp hơn sai nhiều đâu.. mình kiếm được bản 1.27 bản tiếng anh đây
    luckyshare.net/5445236565/ceil127.rar
    ..Hì..đây là 2 tác phẩm đầu tay của mình..mọi người thấy được ko.
    [​IMG]do ngày trước mình thích vẽ manga nên cố đến đâu mình cũng không vẽ cho chân taynos đơn giản chút dc..mình thấy đơn giản nó đáng yêu hơn..hi
    dù sao thì cũng là công.mong mn đừng ném gạch

...
    canthoquetui, Thịnh Zombie, hoangbeoo5 người khác thích bài viết này.
  2. Trần Văn Phong

Trần Văn Phong Mới đăng kí

Thật sự rất đẹp Nét vẽ khá sắc có vẻ hơn SAI nhiều đây.. Cảm ơn bản đã chia sẻ phần mềm.. Bạn có thể làm TUT để chia sẻ kinh nghiệm với mọi người
    seabreeze93 thích bài viết này
  3. seabreeze93

seabreeze93 Thành viên cấp 1

ừ..đợi khi nâng cao kinh nghiệm chút mình sẽ làm ..^^.mình cũng chưa thấy ai vẽ trên phần mềm này
    Trần Văn Phong thích bài viết này
  4. Trần Văn Phong

Bạn có thể chỉ mình cách đi nét thanh đạm trong phần mềm này được không.. Thanks trước nha.. Mình cũng đang thử sức tý..
  5. vanthinh.humg

vanthinh.humg Mới đăng kí

AD đọc được có thể vẽ hộ m 1 pic Chibi đc k? mình đang rất muốn làm quen vs 1 ng cô gái mà làm m ấn tượng à. Mong AD giúp m nhé, cám ơn AD rất nhiều
  6. Vui Tính Dễ Thương

Vui Tính Dễ Thương Thành viên cấp 2

7. vanthinh.humg

vanthinh.humg Mới đăng kí

ai biet trong forum m ve dc Chibi k? a. E dang can gap lam thanks moi ng nhe
  8. seabreeze93

Vui Tính Dễ Thương. Cám ơn b nhìu lam. T tức quá. Hjc. Bao nhju côg lại bị chôm. Huhu.T đang đăng bài phân bua đây.Ai vào dòg thời gjan của t là biết ngay ý mà..
  9. seabreeze93

10. seabreeze93

vanthinh.humg để t xem đã. Lũ bạn t nó nhờ đông quá...
  11. seabreeze93

Trần Văn Phong bạn đi nét bằng pen à.Có thể đi nét lần cuối bang curve nhé. Nằm trog mục shape ý. Vì chúg mình vẽ bang chuột nên làm thế này sẽ mềm nét. Ko tua ra ngoài.. Thanh đậm(vuốt ở đầu và cuối nét vẽ) thì cả pen và curve đều có chung cách . Bạn kích đúp vào biểu tuog pen hoac curve. Đánh dấu phần cut into vào 2 cái into và without trog nó. Kéo cho 2 káj đó lên tầm 250 là dc
    khihocogay1 thích bài viết này
  12. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Up ủng hộ, mình thấy tranh bạn zoom lên thấy cứng cứng, ko mềm....
    chắc tại bạn chưa dùng Sai đấy chứ, thấy Sai phết màu với thoa màu sướng mà....
  13. seabreeze93

Ừ. Công nhận tô màu trên sai dễ với đẹp thật. Nhưg b nhìn mà xem. T mà đi nét bằg sai để tạo được nét vuốt ở 2 đầu thì phải nhấn chuột đến 4 lần. Mình ko có bảng vẽ. Mà ko vuốt nét thì t thấy thô lam
    khihocogay1 thích bài viết này
  14. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Thì mình thấy nét vuốt 2 đầu tô tóc là quan trọng thui :D
    Còn lại tô màu cho mắt, áo quần.... cái nào cần nhọn thì mình toàn dùng tẩy gọt bớt thui.... hì
    Vậy có lẽ nên kết hợp 2 phần mềm lại với nhau :D
  15. Vui Tính Dễ Thương

Vui Tính Dễ Thương Thành viên cấp 2

bạn nên cẩn thận, nhiều thằng lập clone rồi vào đây ăn cắp hình lắm, tốt nhất là khi up bạn đừng up hình thật, có chăng hình bạn vẽ thì làm 1 cái kí hiệu riêng biệt của bạn là đc.
  16. Trần Văn Phong

Mình thì đang gặp vài vấn đề về tô màu..làm sao có thể pha màu như bên Sai trong khi không có đóng group.. Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cách pha trộn màu và tô màu bóng không..?
  17. nguyenvanquyet

nguyenvanquyet Mới đăng kí

Mìg muốn học nhưng học qua mạng chán quá. khó và đau đầu.
  18. LeeMoon

LeeMoon Thành viên cấp 1

Hic, ko thấy hình mà nge mọi ng khen nên ngóng chờ. Dán cái tem, come back next time.
  19. juiskiss

juiskiss Mới đăng kí

Đẹp quá. em là tv mới rất muốn vẽ được như chị :(
  20. Võ Tấn Lộc

Võ Tấn Lộc Thành viên cấp 1

Bạn cho mình cái link down khác được chứ. cái link này down chậm quá :(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn