Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

ChiBi đầu tiên của mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Quốc Hùng, 24/6/13.

Lượt xem: 3,080

1. Quốc Hùng Thành viên cấp 2

Mình biết là vẫn còn nhiều lỗi vì đây là lần đầu mà. VÌ vậy xin hứng chịu mọi gạch đá của mọi người để tiến bộ ạ

...
  2. Ngô Tiến Long

Ngô Tiến Long Thành viên cấp 1

>:) bỏ ý định tập vẽ chibi đi bạn 8-}
  3. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Gạch đầu tiên : Cái tiêu đề viết sai rồi :v :v
  4. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Mình vs bạn này là 1.
    Hqa lần đầu tiên mình cũng thử cái thể loại Chibi này... Nhưng, vẽ xong mới nhận ra
    Mình mà biết vẽ Chibi là 1 thảm họa lớn của Việt Chibi =))
    Xai Trính Tã, Quốc HùngNgô Tiến Long thích bài viết này.
  5. Kun Tik Tok

Kun Tik Tok Thành viên cấp 2

xấu quá bạn ơi =))
  6. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

sao kỳ ta ?? vẽ bằng paint tool sai đường nét cũng đâu có gồ ghề thế nhỉ :)
  7. Nhi Crazy

Nhi Crazy Mới đăng kí

bạn nên tập vẽ ra giấy trước cho thành thục rồi hãy lên máy :v từ từ chậm mà chắc :v
  8. Quốc Hùng

Quốc Hùng Thành viên cấp 2

9. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh Thành viên cấp 2

Mình vẽ xấu, bạn còn xấu hơn. hihi
  10. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

thật sự đây là 1 cái ngành rất đặc trưng mà ko phải chỉ có cần cù là giỏi đc, nó đòi hỏi kỹ năng trời cho, ko nhiều thì ít, chạy theo phong trào chỉ làm bạn mất thời gian đáng có lẽ ra để dành cho những thứ bạn giỏi thật sự. :)
  11. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:O cô ấy chính là Còi Thị Rung Rinh sao
  12. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

mới tập thì vẽ máy tốt hơn, có lẽ chậm hơn vẽ tay nhưng sau này tốt cho bạn thôi. Rõ ràng là hình ...sai gần hết nhưng nếu bạn có đam mê thì cố gắng lên. Có tài thì đi nhanh hơn người khác thôi, không có thì đi từ từ :)
    Quốc Hùng thích bài viết này
  13. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:| Đối với mấy bạn mới vẽ chibi thì cách vẽ tay trước, để bạn làm quen với cách vẽ trước đã, hơn nữa là vẽ ra giấy trước sẽ giúp bạn đưa vào máy thực hiện vẽ dễ hơn, các bạn có thể sử dụng máy để vẽ, nhưng mà chỉ làm chậm quá trình bạn tưởng tượng ra tác phẩm thôi, chứ ko được linh hoạt như vẽ tay (vẽ wacom thì có thể vẽ trực tiếp trên máy)
  14. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

:| Đã vẽ là phải luôn luôn tập vẽ bằng chì trên giấy đã, vì nó đúng quy trình và giúp bạn kiểm soát nét vẽ tốt hơn. Ko phải tự nhiên mà tất cả sinh viên ngành vẽ đều học vẽ chì trước đâu. Máy móc nhìn chung chỉ là công cụ, mà 1 khi nắm rõ cách vẽ tay thì bất cứ công cụ gì bạn vẽ cũng đc.
  15. Elegant

Elegant Thành viên cấp 1

Nhìn dễ thương mà, kiểu giống con nít tập tô, hi :)
    Đùa thôi, đã thử thì phải làm đến cùng, còn đã đam mê thì phải sống chết với nó ... chúc bạn thành công :)
  16. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

Quốc Hùng thì dùng pen trong PTS vẽ cho nó thẳng
  17. Quốc Hùng

Cảm ơn mọi người đã nhận xét ạ. E sẽ rút kinh nghiệm :D
  18. promisecntt

promisecntt Thành viên cấp 1

bạn vẽ y hệt mình,và mình đã bỏ ý định học vẽ chibi luôn rồi
  19. Quốc Hùng

Mình sắp tung ra thị trường bức chibi thứ 2. Hi vọng mọi người ít gạch đá hơn :D
  20. chichicherry123

chichicherry123 Thành viên cấp 1

Mọi ng làm giống như anh ý là thánh á ==" mới vẽ lúc đầu ai mà chả xấu ~ ! Gì cũng có qua quá trình tập luyện chứ, đối với các họa sĩ lớn, họ cũng tập chứ k phải sinh ra là có đâu ~
    p/s: cũng khá dc nhưng hơi méo. Anh nên tập phác trên giấy từ từ sẽ đẹp hơn. Vì nếu vẽ chuột trên Paint Tool Sai thì theo em phải vẽ giấy đẹp mới dc :3 :3

Ủng hộ diễn đàn