Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Kỷ niệm 1 tháng làm quen vs chi bi ! Post ảnh giao lưu với mọi người :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi ziji, 23/3/13.

Lượt xem: 5,330

1. ziji Mới đăng kí

Chào mọi người ! Tham gia diễn đàn đã lâu nhưng hôm nay mới có dịp giao lưu với mọi người !
    Mình thích vẽ Chibi nhưng không vẽ thường xuyên, ;)) ... vì mình cũng có nhiều niềm đam mê khác nữa !
    Sau đây là một số hình vẽ tặng bạn bè theo thứ tự từ lúc mới bắt đầu đến bây giờ ! Mong mọi người đóng góp ý kiến :D

Cảm ơn ! :)

...
  2. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Nói chung là mấy tấm sau bạn đã biết thế nào là Chibi, trước đó bạn bị nhầm.

Mình rất thích 4 tấm cuối
    phương_zinziji thích bài viết này.
  3. ziji

ziji Mới đăng kí

Trươc đó mình vẽ theo kiểu man
    Thank b ! mấy tấm đầu mình vẽ theo kiểu manga ;)) ! Hồi đó cũng phân biệt đc r nhưng chưa quen vẽ Chibi ;))
  4. Conmeoden

Conmeoden Thành viên cấp 3

1 tháng thôi mà vẽ đc vầy rồi đó hả, ôi mình phải học vẽ chibi gấp :x
  5. ziji

ziji Mới đăng kí

Uk ! tấm đầu là tấm mình luyện tập luôn ấy ;))
  6. Conmeoden

Conmeoden Thành viên cấp 3

Mà thớt làm sao biết cách tô màu nhìn ok thế, mình từng vọc qua mà tô nhìn thấy gớm quá :-<
  7. ziji

ziji Mới đăng kí

Ak ! cách tô mầu cũng đơn giản thôi ! Bạn lấy màu nhạt làm nền trước rồi tô bóng thì chỉnh màu đậm hơn 1 chút thôi, rồi vào filter chuyển về gaussian blur để màu chuyển từ sáng tối đc mượt hơn !
    Nếu mới tập thì bạn nên lên mạng tìm mấy tranh chibi về hút màu rồi tô lên ảnh của mình sẽ rất hữu ích đấy :P
    Conmeoden thích bài viết này
  8. TrangVox

TrangVox Thành viên cấp 1

Tô màu bóng bẩy hay quá :3
  9. Huỳnh Trần Toàn

Huỳnh Trần Toàn Thành viên cấp 1

mình tấm cuối ak hi ^^
  10. popo8212

popo8212 Mới đăng kí

Đẹp quá , làm giúp e tấm này với
  11. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Mình cũng tập vẽ. ko biết có phải chibi. bạn xem góp ý có phải chibi ko

[​IMG]### Stock:

### Stock:
  12. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

bạn tô màu da như kiểu bị Bỏng thế :-s
  13. Manh Dat

Manh Dat Thành viên cấp 2

mình cũng mới tập nhưng có cái mình vẽ bằng SAI, đến đoạn ghép nền nhác gớm, với ko biết chỉnh nền cho đẹp nên toàn phết vào 1 ít màu lem lem quanh mẫu chính. :)) ai rành SAI hướng dẫn tớ thêm 1 chút được không heey.
    Pùm Trà thích bài viết này
  14. Pùm Trà

Pùm Trà Thành viên cấp 2

mình toàn vẽ xong lưu nền trắng xong vô Photoshop ghép nền, nền trắng tạo vùng chọn dễ, nó bao quanh hình ấy, copy dán vô nền thôi :P
  15. Manh Dat

Manh Dat Thành viên cấp 2

nói chung PTS là tớ ko nhúng tay tới rồi, nên muốn hỏi về SAI thôi, :D
  16. Pùm Trà

Pùm Trà Thành viên cấp 2

nếu bạn đi nét mà có ảnh ở dưới thì sau khi vẽ xong tắt cái ảnh gốc đó đi, dùng Magic wand với sel pen, sel eraser để chọn toàn bộ hình của bạn, copy xong ctrl + O mở cái nền ra rồi dán cái hình bạn vừa vẽ vào :D, mình mới làm thử thấy được :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn