Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Mới tập tành chibi, mong mọi người góp ý (up dần...)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi icy308, 23/4/13.

Lượt xem: 5,255

1. icy308 Mới đăng kí

Gần đây mới xem mấy cái tut hướng dẫn nên cũng mày mò nghịch chơi, mọi người xem và cho ý kiến nhé, thanks!

Đây không phải bức đầu tiên nhưng chỉ có cái này là vẽ theo ảnh, còn lại là mình tự nghĩ vì vẽ chibi cho bạn nên ko cần nhìn ảnh cũng nhớ ra dc mặt :))

Còn đây là 1 số bức chibi khác nhưng ko có ảnh mẫu để vẽ theo, toàn bạn mình nên nhớ mặt hết ấy mà, hehe ;)

...
    Cú MèoTiểu Thiên thích bài viết này.
  2. Nét chưa được mượt lắm bạn ạ nhưng tranh vẽ sinh động và tươi sắng lắm :x Hóng mấy pic sau
    icy308 thích bài viết này
  3. icy308

icy308 Mới đăng kí

Anrea ngok nghếck mình vẽ bằng chuột nên bị rung tay đó mà =,=
    thanks bạn nhé :D
  4. icy308 bạn sử dụng phần mềm gì để vẽ vậy
  5. Sang nôbiti

Sang nôbiti Thành viên cấp 2

Chibi giùm mình bức này được không bạn.. Tkanks bạn nhiều
  6. icy308

icy308 Mới đăng kí

7. icy308

icy308 Mới đăng kí

Sang nôbiti chắc phải đợi mình có tgian đã, với cả mình ko biết vẽ đống hoa kia như nào đâu :-s
  8. icy308 bạn xem mấy bài hướng dẫn sử dụng pentool để đi nét cho mượt:D
  9. Sang nôbiti

Sang nôbiti Thành viên cấp 2

icy308 ukm. không sao mình sẽ đợi mà ..cám ơn cậu trước :)
  10. icy308

icy308 Mới đăng kí

11. Chanh Hipvn

Chanh Hipvn Thành viên cấp 2

@@" vẽ giống thế
  12. tut4ever

tut4ever Banned

Bạn có thể dùng illustrator hoặc corel DRAW để đi nét bằng cách dùng pentool hoặc calibri gì gì đó trong corel :D, brush trong illustrator, nét sẽ bị mượt hơn do chuyển thành path của pen :D
  13. Duc Ton Luu

Duc Ton Luu Thành viên cấp 1

nhìn như vẽ bằng paint ấy, bạn pts ak
  14. Leo Lombard

Leo Lombard Thành viên cấp 2

tớ nghĩ bạn vẽ như này chỉ là vẽ lại mẫu và biến tấu cho đẹp và long lanh 1 chút chứ tớ nghĩ đây ko hẳn là chibi nhưng vẫn phải khen vì bạn vẽ đẹp :x
  15. Cú Mèo

Cú Mèo Thành viên cấp 2

đẹp <3
  16. icy308

icy308 Mới đăng kí

Leo Lombard theo ý bạn thì thế nào dc gọi là Chibi :)
    Đây là 1 bài mình đọc dc trong forum:
    "Vậy chibi là gì? Chibi trong tiếng nhật được hiểu nôm na tức là…………lùn, thấp bé. Nhưng mà trong anime thì chibi lại được coi như là khuôn hình dành cho sự dễ thương, hình ảnh nhân vật được cách điệu và điểm đặc biệt là cái đầu to như tổ bố ăn mày. Tóm lại để vẽ được chibi thì chúng ta chỉ cần: lùn và đầu to. Xong!"

Còn đây là ở wiki en.wikipedia.org/wiki/Chibi_%28term%29
    Dù sao cũng cám ơn bạn đã khen mình, hihi <3
  17. icy308

icy308 Mới đăng kí

@All: mình mới vọc pts thôi nên nhìn bị cùi thế đó :((
    Mình sẽ học thêmmmm :'(
    Thanks các bạn :D
  18. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-? ko giống chibi vẽ chân tay ngắn lại nữa, và chăm cho tác phẩm kĩ hơn ^^ cố gắng lên nhé
  19. zinly

zinly Mới đăng kí

Giờ em mới nghe đến vẽ chibi, bác nào vẽ siêu vẽ cho em xin 1 ảnh. giống avatar của e
  20. chibia2014

chibia2014 Mới đăng kí

mình góp ý 1 chút nhé
    vấn đề của bạn thì sự tưởng tượng có chút phong phú so vs mình lúc mới vẽ
    h thì bạn chỉ cần học thêm PenTool , tô màu và 1 chút tỉ lệ , tay thì có thể vẻ 1 cục tròn tròn rồi uốn méo nhỏ nhỏ ^^ , ko nhất thiết là phải từng ngón như z , bạn có thể thay đổi cho mình 1 chút , thân đầu tay chân mặt nhỏ 1 chút nữa , như tỉ lệ 1:1 hay 1:2 , màu sắc hình như hơi thô , bạn có thể cho thêm 1 chút ánh sáng vào trang phục hay tóc để tăng độ lung linh 1 chút cho ảnh , ở Pic 1 áo bạn toàn màu trắng , bạn có thể thêm vào đó 1 chút màu xanh nhạt , hoặc là màu cam hay màu hồng , sẽ tăng độ sáng cho nó hơn nữa , mắt có thể to hơn bự gấp mắt của bạn gấp 2,5 lần , nếu mà tranh của bạn mà to hơn 1 chút Thì mình nghĩ nó là manga mới tập vẽ, àk bạn học thêm bên SAI nó sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều đấy
    chúc bạn thành công hơn nữa
    bandbu thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn