Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chibi???? nhận xét hộ cái các bác ơi

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi jenny8070, 26/2/13.

Lượt xem: 3,796

1. jenny8070 Thành viên cấp 1

cho em hỏi cái này phải Chibi chưa? em bị ném đá nhiều quá nên quyết tâm sửa chữa :)))
    convert cái ảnh nhỏ góc bên trái
    nháp:
    và hi vọng nó là Chibi :>
    sai sót gì các bác cứ ném đá nhiệt tình hộ :))

...
  2. thuynganquan

thuynganquan Thành viên cấp 2

chibi thường là dễ thương, vì thế bạn vẽ thế nào cho dễ thương là được. bạn nên để mũi ngắn lại chỉ 1 vạch nhỏ thôi hoặc ko có mũi . thân hình có vấn đề , nói chung còn phải luyện tập nhiều nữa từ bước phác trên giấy :D
  3. Hoangsonptit

Hoangsonptit Thành viên cấp 2

Bóc tem :)
    Bác vẽ giúp cho e cái ảnh này với ... Bác thêm phần chân vào cho nó sinh động e với nha . Thank bác trước
  4. jenny8070

jenny8070 Thành viên cấp 1

cảm ơn nhá, thấy cmt của bạn mừng quá, hôm qua nhờ bạn cmt mình mới học cách làm layer :">
    thuynganquan thích bài viết này
  5. jenny8070

tình hình là em mới là newbie thôi bác nhá, bác level cao rồi nhờ em hông đc đâu ( tại em hông đủ trình :P) mà em chả coi dc ảnh bác đăng
  6. Hoangsonptit

Hoangsonptit Thành viên cấp 2

Cái thể loại này thì e chịu luôn bác ah . Blend e còn hí hoáy đk chứ cái này thì bó tay chấm com. Thôi bác cứ vẽ giúp e :). Anh load bình thường mà bác :-s
  7. jenny8070

mà quên, thân hình có vấn đề là sao bạn? vẫn hơi to quá à?
    thuy07k4 thích bài viết này
  8. thuy07k4

thuy07k4 Thành viên cấp 2

chibi thông thường vẽ theo tỉ lệ đầu bằng 1/2 chiều dài người. tức là người mà chia đôi ra thì 1 nửa là đầu còn 1 nửa là phần còn lại ( từ cổ đến chân) có thể thay đổi tùy ý nhưng xíu xíu thôi, đề phù hợp với từng ảnh... Bạn vẽ người nếu xét về tỉ lệ của chibi thì sai tỉ lệ. Còn xét theo chính cái hình bạn vẽ thì lưng dài chân ngắn,k phù hợp với cấu trúc cơ thể người...:))... bạn nên check một số video hướng dẫn vẽ chibi, một số hình mẫu có sẵn trên google trước khi bắt tay vào vẽ... Cố lên chiaki ^^ luyện thêm nhiều nhé
    jenny8070 thích bài viết này
  9. jenny8070

nhận xét tỉ lệ này hộ mình cái nhá, mới trên nháp thôi ( vừa vẽ xong :P)
  10. registry1205

registry1205 Thành viên cấp 2

tấm này đẹp hơn tấm trên đó bạn. tỉ lệ 1/3.
  11. jenny8070

thanks nhá, để bữa nào vẽ lên máy :)
  12. thuy07k4

thuy07k4 Thành viên cấp 2

tấm này đẹp hơn rồi bạn. chịu khó chỉnh lại cái chân của nhân vật bên phải chút xíu... thẳng đơ như thế hơi thiếu sức sống... có thể hơi cong cong, chút, hoặc đứng thẳng cũng được nhưng nhấn nhá chút ở đầu gối, khớp chân để có nét hơn... còn nhận xét tiếp thì đợi bạn lên màu đã... hì
  13. katt

katt Thành viên cấp 1

Bức sau ổn hơn nhiều rồi, còn nét vẽ thj` cứ chăm chỉ rèn luyện là đc thôi :x

Ủng hộ diễn đàn