Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Những bức chibi đầu tay của mình, mong nhận được góp ý của mọi người

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Hoàng Khuyên, 5/9/15.

Lượt xem: 5,787

1. Hoàng Khuyên Mới đăng kí

Đây là những bức chibi đầu tiên mình vẽ bằng Photoshop và AI, cũng có thể nói là những tranh đầu tiên mà mình vẽ bằng máy ^^ Mình mới bắt đầu làm quen với vẽ máy gần đây thôi, mong mọi người góp ý. Mình cũng rất thích giao lưu kết bạn và học hỏi thêm nên nếu ai hứng thú thì để lại liên lạc cho mình nhé.

2 nhân vật mà mình vẽ là Rush Sykes (tóc đen) và David Nassau (tóc vàng) trong game nhập vai The Last Remnant của Square Enix.

...
    Phạm Hữu Dư, SwingsOnlyonedabeomoon thích bài viết này.
  2. svlamta

svlamta Mới đăng kí

đẹp vậy, có chia sẽ cách làm không ?
  3. Pew

Pew Mới đăng kí

mình nghĩ bạn nên sang dùng SAI để vẽ nhé ,có nhiều trò hay lắm :)))
  4. Hoàng Khuyên

Hoàng Khuyên Mới đăng kí

svlamta cảm ơn bạn :x mình phác thảo trên giấy trước rồi vẽ lại trên máy, dùng công cụ chỉnh sửa các node cho đến khi vừa ý rồi chọn brush thích hợp để tô nét (cách này mất thời gian nhưng mình chưa quen dùng bảng vẽ và cũng ko biết làm sao để nét được gọn gàng và đẹp nữa ^^!), còn màu thì mình tô trên nhiều lớp
    Pew cảm ơn bạn, mình cũng nghe nói và đang bắt đầu tìm hiểu cách sử dụng pentool SAI :3

Ủng hộ diễn đàn