Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Quay về thời ấu thơ - KHG

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Pretty_smile, 12/6/13.

Lượt xem: 10,144

1. Pretty_smile Thành viên cấp 1

Sở dĩ lấy cái tên topic là 'Quay lại thời ấu thơ' vì từ hồi 13, 14 tuổi rồi không cò hứng thú với mấy kiểu vẽ dễ thương đầu to mình bé nữa. Nhưng bây giờ nhiều bạn bè nhờ vả quá nên quyết định quay lại với Chibi, chắc cứng hết cả tay và trí tưởng tượng rồi nên tác phẩm quay lại không được đẹp lắm. Mong mọi người không quá vùi dập nhất là bạn tiencrazy (người mình vẽ bức đầu tiên này).

Đây là bức mình vẽ cho bạn Tiencrazy, màu mè ko đẹp lắm, vẽ xong mới nhận ra là sao lắm màu đen thế, cơ mà ảnh mẫu như thế nên mình quyết định ko thay đổi. Đầu tiên là bức so sánh nhé, sau đó là bức toàn thân.

Đến thời điểm khó khăn khi phải quyết định một trong 2 kiểu tóc cute cho nhân vật...Vấn đề là mình lại rất dở khoản quyết định thế này...

Vậy là Chibi #2 đã xong, còn một đống bạn nữa để vẽ...ha ha...chưa bao giờ mình làm việc năng xuất thế này, 1 tối xong 1 bức...(tự phục bản thân)

So sánh trước (mặc dù ko đúng tinh thần lắm, nhưng muốn phá cách tí cho đúng chất chibi):

Đây là toàn thân:

Đôi khi chán mình hay làm điều điên rồ. Hôm nay dành đúng 1h trước gương để xem cách nào làm mặt mình ngu nhất...Và đã tìm ra...

Vẽ tham gia phong trào Bikini contest trên FB, lâu lâu ko dùng mấy cái bảng màu 'đồng bóng' thế này...

Lâu lâu rồi mới động vào giấy bút, có lẽ vì ghét bước scan, mình thích nhất lúc vẽ nháp, ghét nhất lúc line (phá hoại nhiều nhất), khổ nhất lúc lên màu....

16/07/13
    Rảnh rỗi sinh nông nổi, ngồi nguệch ngoạc đủ các kiểu, lấy ví dụ 3 kiểu này thôi, còn các kiểu khác ko duyệt được:))

18/7/2013
    Đào mồ cả ngày nay để tìm file bị mất, thấy mấy thứ mình vẽ từ cái thời tám hoánh nào...Cụ thể là mấy bức Digital art đầu tiên:D

Cái này là lần đầu vẽ bằng SAI này...

Còn cái này là lần đầu sờ vào Corel Paint....haizzz...kỉ niệm dấu yêu đây...

10/10/13

lâu nay phải tội ko up tranh, nhưng vì ko vẽ chibi nên up vào đây hơi lạc đề, dù sao thì đây là những gì mình làm gần đây:

Line hình nhân vật một người lính nhà Nguyễn:

lúc lên màu thì nó thế này:

công chúa Huyễn Trân nữa

lên màu đây, cho event trên group trên DA

Cá rảnh thì vào gal mình bên DA nhá
    http://kawaiihohoemi.deviantart.com/gallery/

...
    Kaito Kiddo, Thịnh Zombie, aollynk5 người khác thích bài viết này.
  2. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Xinh quá :"> Nhưng cái tay hình như ko phải cho lắm :-?
  3. Pretty_smile

Pretty_smile Thành viên cấp 1

Hẻo Hóm Hĩnh Đúng rồi bạn ạ, mình line và lên màu xong rồi mới để ý rằng tay trái có vấn đề :D, đáng lẽ phải đủ ngón như bên phải, hoặc là bên phải ko vẽ ngón nữa, nhưng khổ nỗi...lười ko sửa lại.
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  4. Pretty_smile

Đến thời điểm khó khăn khi phải quyết định một trong 2 kiểu tóc cute cho nhân vật...Vấn đề là mình lại rất dở khoản quyết định thế này...

kailordRyan Lee thích bài viết này.
  5. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

^ Mình thấy tóc 1 có vẻ hợp hơn :D
  6. Pretty_smile

Hẻo Hóm Hĩnh Thank bạn! Mình quyết định vẽ cả 2, nhưng khi lên màu thì đúng là tóc 1 đẹp hơn...
  7. Pretty_smile

Đã sửa
  8. Mòi méo mó

Mòi méo mó Thành viên cấp 1

dễ thương thật đấy.
  9. Tùng Chibi

Tùng Chibi Thành viên cấp 1

đẹp quá :) nhưng sao không cho nó hoàn chỉnh luôn đi bạn :)
  10. Pretty_smile

Quay về giấy với chả bút, ghét thậm tệ lúc scan....

11. Pretty_smile

Rảnh rỗi sinh nông nổi, ngồi nguệch ngoạc đủ các kiểu, lấy ví dụ 3 kiểu này thôi, còn các kiểu khác ko duyệt được:))

12. Pretty_smile

Đào mồ cả ngày nay để tìm file bị mất, thấy mấy thứ mình vẽ từ cái thời tám hoánh nào...Cụ thể là mấy bức Digital art đầu tiên:D

Cái này là lần đầu vẽ bằng SAI này...

Còn cái này là lần đầu sờ vào Corel Paint....haizzz...kỉ niệm dấu yêu đây...

13. Pretty_smile

lâu nay phải tội ko up tranh, nhưng vì ko vẽ chibi nên up vào đây hơi lạc đề, dù sao thì đây là những gì mình làm gần đây:

lên màu thì thế này

Công chúa Huyền Trân cho event trên DA

Hẻo Hóm Hĩnhzinxipo thích bài viết này.
  14. zinxipo

zinxipo Mới đăng kí

Pretty_smile có thể hướng dẫn giúp mình cách chọn màu để lên màu cho ảnh k,mình hoàn thành xong rồi mà k biết lên màu ntn,nhất là cái khoản tô từ màu nền,sáng đổ,đậm....
    kiểu như pic mẫu màu này nè [​IMG]

mẫu này mình lấy trong diễn đàn dùng để tô tóc màu xanh
  15. Pretty_smile

@ zinxipo rất sẵn lòng giúp bạn, mặc dù mình cũng ko giỏi trong khoản này lắm đâu :3 với lại cái này nếu chỉ chỉ cho bạn bằng lời thì hơi khó, bạn đã xem thử những topic mình tổng hợp tut tô màu tóc chưa, xem những vid trong đó sẽ khá hiểu đấy, link đây này: http://forum.vietdesigner.net/threa...u-toc-kawaii-hohoemi.29034/page-2#post-461417 tất nhiên là cũng chưa đầy đủ lắm, nhưng cũng nắm đc những bước cơ bản là được, nếu bạn có thắc mắc gì cứ hỏi mình (trên fb đi, vì mình hơi lười lên đây ='''= mình là Kawaii Hohoemi nha)
    zinxipo thích bài viết này
  16. thanhtungdesigner

thanhtungdesigner Thành viên cấp 1

đẹp quá :)
    Pretty_smile thích bài viết này
  17. tanle123

tanle123 Thành viên cấp 2

Không hiểu sao mình rất gét cách thể loai vẽ chibi giống như trong chuyện tranh nhân vật của bọn trung quốc. nhìn nó cứ kinh kinh làm sao ấy.
    Có ai nghỉ vậy ko?

Ủng hộ diễn đàn