Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Sự khác biệt giữa vẽ tay và vẽ chuột

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Pùm Trà, 17/4/13.

Lượt xem: 6,414

1. Pùm Trà Thành viên cấp 2

Mình tập vẽ chibi từ khi nhìn thấy một tấm hình dễ thương của thần tượng, cũng được vài tháng rồi, toàn là vẽ tay, dạo này học vẽ bằng Paint Tool SAI và Photoshop sau khi xem những TUT hướng dẫn trên diễn đàn Vietdesigner và Youtube. Căn bản là rất muốn có cái Wacom để vẽ cho nhanh nhưng lực bất tòng tâm (không có tiền mua) mà ghiền quá nên đành đi nét và sửa từng tý bằng chuột TT__TT. Mọi người nhận xét dùm nha, mình dở nhất là làm tóc và tô bóng TT_TT. Thank mọi người :D

#1​
    VS​
    #2 tấm này vẽ bằng Photoshop, không lên nét nên nhìn nham nhở :"<​
    VS​
    #3 đây là tấm ổn nhất của mình :D
    VS
    #4 lại một bức Photoshop, không biết tô màu nên lại nham nhở :P
    VS
    VS
    #6 mới vẽ tặng con bạn
    VS
    #7 mình có thấy gì đâu mà ai cũng chê :((
    VS
    Còn lại là những bức chưa lên nét, điều là lúc ngồi học chán quá vẽ lung tung rồi mượn máy ảnh chụp lại, hi vọng không bị ném đá ><​

...
  2. petyquay

petyquay Thành viên cấp 2

mình kết cái tấm thứ 3 ghê nếu đc ^^ lên màu ùm mìn nhé mình k biết lên màu :( biết mỗi vẽ tay mà vẫn chưa đẹp
    Pùm Trà thích bài viết này
  3. eragon90

eragon90 Mới đăng kí

pic3 đẹp đấy.b thử tập vẽ bằng pen tool xem
  4. Pùm Trà

Pùm Trà Thành viên cấp 2

petyquay hiz bạn đi nét bằng Paint Tool SAI đi rồi mình lên màu cho, vì đi nét rất mất thời gian mà mình dùng chuột nữa, lâu lắm, nết đi nét rồi thì chọn vùng chọn nhanh hơn, đi nét rồi thì gửi file .Sai cho mình nhá

eragon90 cảm ơn bạn, mình quen xài Paint Tool SAI rồi, Pen Tool giờ mới nghe đó :D
  5. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

pic 2 của bạn khá hợp vs mình :)) chôm luôn về làm avatar Phây >:)
  6. Pùm Trà

Pùm Trà Thành viên cấp 2

Nguyễn Hoàng Minh Long chôm mà thông báo vậy là được rồi :)). Mà bạn có lộn với pic 3 không dạ? pic 2 vẽ mình mà :))
  7. Nguyễn Hoàng Minh Long

ặc nhầm pic 3 :-s mà bạn up ảnh to quá vào nó lag lag giật giật
  8. Pùm Trà

Pùm Trà Thành viên cấp 2

Nguyễn Hoàng Minh Long bạn lấy ngay cái hình ưng ý nhất của mình :)). Do mình mượn máy ảnh chụp mà lười resize lại nên nó vậy. Bữa sau có up thì rút kinh nghiệm :D
    Nguyễn Hoàng Minh Long thích bài viết này
  9. Góa Vợ

Góa Vợ Thành viên cấp 2

Chẹp. Đẹp quá. :x
  10. Nguyễn Hoàng Minh Long

11. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

bạn đi nét & tạo nét dày, mỏng là đẹp ngay mà ^^
  12. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

phần bóng đen của bạn hơi quá tay và mờ, nên giảm oppacity hoặc đặt Blending mode là soft light hoặc Overlay, brush nên để Hardness trên 50%
    LuckyDucky thích bài viết này
  13. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Kết nhất tấm đầu tiên :)
  14. Ezio De Aquatic

Ezio De Aquatic Thành viên cấp 2

Lúc đẹp lúc thường.Vote cho bn .Nhưng nếu bn mún tiến xa hơn thì hãy mua wacom còn chibi thông thường thì nên chuột đi.Bn vẽ chuột z là ổn rồi .
  15. meomayman

meomayman Thành viên cấp 1

Mình cũng có mấy bức, vẽ nét bằng SAI thì được nhưng làm theo tut mãi vẫn chưa làm màu đẹp được, đang tập tiếp 8-|
    Rảnh thì làm màu cho mình nhé, bookmark thớt phát :D
  16. A4 channel

A4 channel Thành viên cấp 1

bác vừa học vừa vẽ thế này là ko có ổn đâu... nhưng mà giống e :P
  17. Pùm Trà

Pùm Trà Thành viên cấp 2

mình dùng Paint Tool SAI là chủ yếu, nên không biết mấy cái này. Cảm ơn bạn nha :D
  18. Pùm Trà

Pùm Trà Thành viên cấp 2

Ngọc Prinny mình cũng ráng chỉnh dày mỏng rồi nhưng không tưởng tượng được dày mỏng bằng tay thì như thế nào nên làm theo cảm tính thôi :(
    meomayman đúng là tô màu khó thật, mình muốn thế mà tô hoài không được thế :D, nếu rảnh và ham hố mình sẽ giúp bạn, nhưng phải đi nét trước nha, để mình chọn vùng cho dễ ấy mà :D
    Ezio De Aquatic wacom là niềm ao ước của mình, đợi đến khi mình tự chủ về tài chính sẽ mua một cái, cảm ơn góp ý của bạn nha :D
    Góa Vợ cảm ơn bạn nha :D
    A4 channel keke không ổn là sao bạn?
  19. petyquay

petyquay Thành viên cấp 2

hjc vẽ đc trên giấy ah :( k biết lên nét luôn :( buồn buồn Pùm Trà
  20. Pùm Trà

Pùm Trà Thành viên cấp 2

petyquay bạn dùng Paint Tool SAI á, mở hình ra, tạo một Layer Linework rồi dùng Pen hoặc Line đi nét, bạn tìm hướng dẫn trên mạng cách dùng chuột điều chỉnh nét á, dễ lắm, đi xong rồi đưa mình, mình không đi nét cho bạn được đâu

Ủng hộ diễn đàn