Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Với trình độ này đã đủ để đi kiếm tiền chưa nhỉ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi nguyenhuonggtvt, 8/6/13.

Lượt xem: 17,216

1. nguyenhuonggtvt Thành viên cấp 1

Sau một thời gian mầy mò Chibi mới vẽ được như thế này, các bạn thế nào. Với trình độ này mình có thể kinh doanh Chibi chưa nhỉ (chư tự tin lắm)

...
  2. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

sao mình ko xem được ảnh của bạn ??
  3. nguyenhuonggtvt

nguyenhuonggtvt Thành viên cấp 1

MioDung: Sao lại không xem được nhỉ, mình up Picasa đó, mình thoát tài khoản Picasa rồi vẫn xem được bình thường mà, có lẽ bạn thử đợi nó load xem sao
  4. hoangtiena2

hoangtiena2 Thành viên cấp 1

B dùng những pm gì vậy?
  5. nguyenhuonggtvt

hoangtiena2 Mình chỉ dùng Paint tool SAI thôi bạn ạ, trừ khi ghép cảnh mà muốn đẹp và nhiều hiệu ứng hơn thì dùng Photoshop, những tác phẩm trên 100% SAI bạn nhé
  6. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

Đủ rồi đó ^^~
    nguyenhuonggtvt thích bài viết này
  7. nguyenhuonggtvt

Bạn nghĩ thế à, vì trước tới giờ chỉ nghĩ là vẽ Chibi để chơi và vẽ tặng bạn bè và người thân thui chứ chưa từng vẽ để kinh doanh ^^. Thử xem thế nào
  8. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

đẹp, vẽ hoạt hình, vẽ truyện đc rồi :D
  9. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

chưa kinh doanh đc đâu bạn :)
  10. nguyenhuonggtvt

Thế này thì chắc phải cố gắng nhiều rồi, mấy pic mình vẽ chủ yếu đứng thẳng và đơn giản, một số dáng phức tạp thì chưa rành lắm, nói chung còn dốt về giải phẫu
  11. hutiugo

hutiugo Thành viên cấp 1

mình thấy hình như có 1 kiểu mắt và dổi màu thôi thì phải, nét vẽ đôi khi còn bị gãy, chưa mượt lắm, quần áo thì thấy ok. Nhưng nếu tập trung vào đánh sáng tối mượt thêm cho có khối thì sẽ đẹp hơn.
    Hà T Nguyễnnguyenhuonggtvt thích bài viết này.
  12. nguyenhuonggtvt

hutiugo: Mình vẫn chưa hiểu cụm từ "tập trung vào đánh sáng tối mượt thêm cho có khối thì sẽ đẹp hơn." như thế có nghĩa là gì, mong bạn chỉ báo thêm :)
  13. hutiugo

hutiugo Thành viên cấp 1

ah, thực ra mình cũng chỉ là nhận xét trên cương vị của bản thân thôi, bạn đừng dùng từ "chỉ giáo", mình ngại lắm. Ý mình là mấy chỗ sáng tối ấy, bạn nên để nó mờ dần đi, có độ loang ra chứ đừng để nó sắc nét qua nhìn nó ko thật, mình ko giỏi ngôn từ nên ko biết bạn có hiểu ko, thôi mình up thử 1 tấm cho bạn xem nhé!
    Bạn thấy ở tóc, ở quần áo và chân tay ko? vẫn có sáng tối nhưng ko rõ ràng, nhìn rất thật.Hic hic, thật ra mình chỉ cảm nhận vậy thôi, còn cách vẽ thì còn tùy vào người vẽ mà. :D
  14. nguyenhuonggtvt

À, đấy là tô bóng mềm (hay còn gọ là soft-shadow) còn mình thì hay tô theo kiểu bóng cứng (cell-shadow) nên nhìn nó thế, hồi mới tập mình vẫn tô bóng mềm, nhưng sau khi xem một số video mình thấy tô bóng cứng khá nhanh nên mình làm theo

Đây là hai bức hồi mình tập vẽ đấy

15. Ezio De Aquatic

Ezio De Aquatic Thành viên cấp 2

Dc r đó bn
  16. Quyet_Dep_Zai

Quyet_Dep_Zai Thành viên cấp 2

tùy vào khách nữa ^^ !!
  17. tuyển sứt

tuyển sứt Thành viên cấp 1

các bạn cho mình hỏi là sao nét vẽ mềm vậy?
  18. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

mình thì thấy cần tập thêm ^^
  19. Trần Văn Phong

Trần Văn Phong Mới đăng kí

Mình theo TUT cảu 4R đã cũng đã ra lò sản phẩm đầu tay nhưng rất tiếc không đủ các bộ phận:-s
  20. Hà T Nguyễn

Hà T Nguyễn Mới đăng kí

mình cũng nghĩ là tùy vào khách,
    Nhưng mình tự nhận xét bản thân là kĩ tính trong việc chọn lựa hình vẽ chibi
    Mình hay đi xem qua một số tác phẩm chibi của một số bạn và có nhận xét chung cho tác phẩm của bạn thế này:
    1. Nét vẽ của bạn chưa thực sự mượt, mình vẫn còn nhìn thấy một số nét bị gãy (nhưng có lẽ là không đáng kể chỉ trừ bức cô gái thứ 2, chỗ chỏm đầu hơi bị méo)
    2. Nếu bạn có ý định kinh doanh với tài nghệ của bản thân, mình nghĩ bạn nên thêm những bối cảnh bên cạnh những nhân vật, cho phần thú vị, k bị nhàm chán.

Còn lại mình thấy kĩ năng vẽ bằng Paint tool của bạn khá tốt, mình cũng thích phần màu của bạn. Mình còn chưa thể làm đc như thế. Nhưng muốn đóng góp ý kiến vậy thôi.

Chúc bạn thành công nha!

Ủng hộ diễn đàn