Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chỉnh ảnh] Cách khử bóng đổ trên mặt mod

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi pandakiu, 16/8/13.

Lượt xem: 5,101

1. pandakiu Thành viên cấp 1

Em mới bắt đầu tập tành chụp ảnh, vừa rồi có chụp cho bạn e & người yêu của nó, tuy nhiên vì đương thương độc mã cũng như ko có dụng cụ hắt sáng nên khi chụp xong ở bức ảnh có vài điểm em ko ưng ý như sau
    - Bóng đổ trên bề mod tạo cảm giác trời nắng gắt khi xem ảnh
    - Mồ hôi + nắng tạo cảm giác là cháy sáng trên da Mod.
    Thì em mạo muội xin các pro chỉ giúp em làm thế nào để khử bớt bóng đổ trên mod để tạo cảm giác dễ chịu hơn, đồng thời với những vùng da bị cháy sáng thì có cách nào ghìm bớt lại ko. Thêm nữa em cũng mong các pro chia sẻ giúp em với điều kiện trời nắng ko có hắt sáng, thì có cách nào đề ta chụp da mod trở nên hài hòa và bớt tương phản hơn được ko.
    Rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến cũng như chia sẻ kinh nghiệm từ các pro để những shot ảnh về sau của em được hoàn thiện hơn. EM cảm ơn rất nhiều

...
  2. pandakiu

pandakiu Thành viên cấp 1

hóng cao nhân
  3. marion

marion Thành viên cấp 2

cháy sáng vừa thì dùng clone stamp nhưng cái này bị nhiều thì em ko biết
  4. nguoirung

nguoirung Banned

5. pandakiu

Thanks tranvan.muon, đề mình làm thử xem sao :D
    mày mò trên mạng, có cái plugin Image Trends Shine Off 2.1.1 dùng cũng hiệu quả phết, mỗi tội cờ rắc mãi vẫn ko đc @_@. nên dùng xong nó đè chữ unregistered do not save lên ảnh :(
  6. pandakiu

Ủng hộ diễn đàn