Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉnh ảnh dư sáng từng vùng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vubavien, 23/9/13.

Lượt xem: 13,136

1. vubavien Mới đăng kí

Xin chào các ảnh chị, em có bức ảnh này bị dư sáng, để diều chỉnh dư sáng đều toàn ảnh thì e có thể khắc phục được, nhưng trong bức ảnh này phần trán của chú rể bị sáng quá, bây giờ em muốn phần sáng trên trán của chú rể sáng đều màu với các vùng khác trên mặt thì phải làm thế nào ạ? Em xin cảm ơn

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tạo vùng chọn mà xử lí đi bạn ! Mà mình thấy cô dâu mới là dư sáng chứ nhỉ ???
    vubavien thích bài viết này
  3. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Khắc phục bằng cách: khi chụp hình dưới nắng thì dùng hắt sáng để hắt lên đều vùng mặt, hoặc chui vô bóng râm mà chụp :D
    Còn lỡ rồi thì bạn có thể dùng LR: chọn công cụ brush, giảm sáng, giảm hightlight, có thể tăng satuation lên tí rồi sau đó tô đều lên vùng bị dư sáng(nên tick vào ô Auto mask nữa). Nhưng kết quả sẽ không được mãn nhãn lắm đâu ^^!
  4. Tít Xù Xấu Zai

Tít Xù Xấu Zai Thành viên cấp 2

select magic tool vùng chán => Ctrl + alt + D => Ctrl + M or Ctrl + L ,, hợp lý thì thôi
  5. vubavien

vubavien Mới đăng kí

Vâng ảnh này dư sáng mà bác, cô dâu dư sáng nhiều hơn, nhưng trên vùng trán chú rể có 1 vùng sáng hẳn lên, em muốn loại bỏ vùng đó cho nó sáng đều với các vùng khác bác ạ

Ủng hộ diễn đàn