Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉnh làn da bằng phương pháp Blend màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi DuyHa, 23/9/13.

Lượt xem: 3,359

1. DuyHa Thành viên cấp 1

Đây là cách mình hay dùng để chỉnh sửa những ảnh có độ tạp sắc trên da mặt thấp.Có thể có bạn đã biết làm rồi, có thể có bạn chưa biết.Hi vọng tuts này sẽ giúp ích cho mọi người.

Đây là mod mình dùng

Mở stock bằng PS.Nhân đôi layer Ctrl+J và tăng chút contracts cho bức ảnh.

Vào Blur -> Gaussian Blur thông số tùy bạn chọn sao cho phù hợp vs tấm hình của bạn.Ở đây mình chọn là 4.
    Đổi chế độ Blend sang screen, Opacity 100%.

Tiếp theo vào Image -> Adjustment -> Curves để mở hộp thoại Curves ra và chỉnh sửa thông số như hình dưới

Tiếp tục chỉnh sửa màu sắc cho mod bằng lệnh Levels (image -> Adjustment -> Levels). Thông số như hình:

Tạo layer mask dùng cọ mềm, op khoảng 15-30% với nền trước màu đen tẩy vùng mắt, mũi, lông mày và những phần ngoài mặt mod đi.

Tạo layer mới đặt tên là lip.Đổi blend thành Overlay, Opacity 50%.
    Chọn cọ mềm với màu #e68467 opacity 50%, cọ nhẹ lên môi mod cho đến khi thấy hợp lí.

Quay trở lại layer copy vẫn còn nếp nhăn trên mặt mod.Có thể có nhiều cách.Ở đây mình dùng công cụ Blur Tool với streng khoang 60% để xử lý những nếp nhăn dưới vùng mắt.
    Cuối cùng Ctrl+shift+alt+E thành layer1.Đổi blend thành Multiply Opacty 7%

Kết quả của mình:

Chúc các bạn thành công!

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Thanks tut , nhưng mình thấy để mặt mộc còn đẹp hơn !
    Tack, liar.foto, Bacvo1 người khác thích bài viết này.
  3. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Tks for tut ;))
    Kết quả ảo quá :3 :3
  4. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Trời đất :v :v
  5. liar.foto

liar.foto Mới đăng kí

Mình thấy chả cần bước Level đâu :)
    Cuver bạn kéo trong RGB là cũng sáng da mẫu rồi
    Red cũng hk cần
    Blue với Green chủ yếu là ám màu hồng và vàng vào da :P
  6. Tack

Tack Thành viên cấp 1

dùng blur làm mờ chân dung thì chịu bạn luôn. Ảnh đang net lại bị mờ đi =))))))))
  7. robean

robean Mới đăng kí

#6 #2
    người ta lôi ảnh ra làm ví dụ thôi, dùng nó khi nào thì tùy lúc mà

Ủng hộ diễn đàn