Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chỉnh sửa hình ảnh] Chỉnh cho ảnh sáng và trong

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi khanhduydang, 21/3/13.

Lượt xem: 3,038

1. khanhduydang Mới đăng kí

Xin chào các bác. E mạo muội vào đây hỏi vì không biết hỏi ai.Mong các bác giúp đỡ.
    E là người tự học các phần mềm nên chỉ biết hỏi các diễn đàn để hy vọng rút ngắn được thời gian tự học.
    Khi sử dụng 3Dmax ren (trong xây dựng) phần lớn đều sử dụng photoshop để chỉnh lại cho ảnh đẹp hơn.
    Làm cách nào để chỉnh cho mấy bức ảnh phía dưới cho ánh sáng và trong như 3 tấm ảnh ngoại thất phía trên.?
    Đây là 3 bức ảnh có ánh sáng tốt và trong.
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Còn đây là những bức có màn sương, nhìn nó mờ mờ rất khó chịu.
    [​IMG][​IMG][​IMG]

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Hình trong là hình có màu sắc phân biệt rõ ràng, nét và tương phản tốt.
    Bác có thể làm như sau: Mở file ảnh lên bằng PS, nhấn ctrl + shift + L để tạo độ tương phản cũng như màu sắc tốt hơn cho hình, có thể dùng cuves để cho kết quả tốt hơn.
    Sau đó chuyển qua hệ màu lab, chọn kênh lightness, rồi dùng filter unsharp mask để làm ảnh nét hơn (chuyển qua lab để khi dùng filter này không làm thay đổi màu sắc của hình)
    Có thể dùng cuves làm cho hình trong hơn nữa nhưng cách đó làm màu của hình hơi thay đổi 1 chút nên em không nói ở đây :)
    mgr thích bài viết này
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Theo kiến thức nông cạn của mình thì bạn chuyển sang chế độ Lab Color , tìm kênh Lightness , tăng sáng cho kênh này sẽ ko làm ảnh hưởng nhiều tới ảnh mà ảnh sẽ trong hơn ;)
    mgr thích bài viết này
  4. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi ctrl +Alt+ L là phím tắt của lệnh gì vậy
  5. DangTuan

DangTuan Mới đăng kí

ở đây bạn ko đặt vray sun ! vậy nên khi ren ra anh se ko có bóng!( đối với ngoại thất )
    còn Nt thì cũng 1 phần bạn chưa áp vạt liệu hoặc quá sơ sài ! và ren bị noise nên ra ảnh sẽ như vậy?
  6. khanhduydang

khanhduydang Mới đăng kí

Cám ơn các bác nhiều. Có lẽ trình độ e còn kém quá nên nhìn nó cứ sao sao. Giờ thì nhìn nó sáng hơn được chút r. Nhưng vẫn chưa được như ý lắm. Chắc còn phải học hỏi nhiều.
    Thanks a lot for all comment!
  7. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

muốn sáng và trong bạn nên sử dụng level nhé
  8. khanhduydang

khanhduydang Mới đăng kí

Bạn có thể nói rõ hơn xíu đc không?Cách sử dụng thế nào Level cho nó hiệu quả. Hay tài liệu gì nói về điều đó ấy. Mình cũng chỉnh rồi mà không như ý. Thanks

Ủng hộ diễn đàn