Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho e hỏi về lệnh Align đối với artboards

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Voii Rừng, 18/7/15.

Lượt xem: 2,827

1. Voii Rừng Thành viên cấp 1

Mọi người cho e hỏi khi e sử dụng các lệnh Align để màu cam nằm trên màu xanh thì nó bị mất màu chỗ e khoanh đỏ ạ
    nên nó không có hiện trên màu xanh được? Mong mọi người chỉ e cách khắc phục với

...
    vulong89 thích bài viết này
  2. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Không hiện đc chắc là do hình màu cam nằm dưới hình màu xanh chứ phần khoanh đó có liên quan gì đâu nhỉ? Về phần đó thì do bạn chọn nhiều object có atribute khác nhau nên nó hiện ra như thế.
  3. Voii Rừng

Voii Rừng Thành viên cấp 1

Mochi mình đã chuyển đối tượng lên bằng Ctrl+] với Shift+Ctrl+] rồi nhưng vẫn không được
  4. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

bác đang chọn hai đối tượng fill khác màu mà đòi hiện cái gì bạn chọn một đối tượng thôi.
  5. Voii Rừng

hoagao ak mình hiểu rồi nhưng ý mình là muốn màu cam nó nằm trên cái màu xanh trong khung khi mình chỉnh Align ak nó cứ nằm dưới hoài ak mình đang sử dụng artboards
  6. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

bạn dùng Ctrl+] với Shift+Ctrl+] cũng không được à,có thể do bị hư phím
    dùng cái này xem.
    khoanh lộn rồi ở trên nha.
  7. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

nếu không được nữa thì lý do duy nhất là bạn đang để 2 đối tượng này nằm trong 2 layer riêng biệt nên không thể dùng lệnh trên được.nếu thế hảy vào layer mà kéo ên nhé.
  8. Voii Rừng

hoagao chắc do mình để 2 đối tượng nằm ở 2 layer riêng biệt, mình đã xóa và làm lại thành công. Cám ơn bạn nha :D
  9. vulong89

vulong89 Mới đăng kí

Làm thế nào để hiện được cac đường màu xanh để căn chỉnh kích thước vậy. Mình mới học mong chỉ giúp xin cảm ơn
  10. Voii Rừng

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn