Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi cách quay video và thu âm ạ !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi haicaibanhbao, 29/9/16.

Lượt xem: 1,627

1. haicaibanhbao Mới đăng kí

cho em hỏi là để làm 1 video mà như kiểu có 2 người chơi như này thì dùng phần mềm gì vậy ạ ? thông thường người ta sẽ live hay là thu âm trước rồi ghép vậy ạ ? nếu được thì cho em xin tên những phần mềm đó và 1 số hướng dẫn ạ. em cám ơn!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Bạn có thể sử dụng các phần mềm về kỹ xảo hoặc dựng phím như After Effect, Premiere hoặc Sony Vegas...v.v

2. Để làm về kiểu dạng như thế này nếu am hiểu chút thì cũng không khó lắm. Mình không theo về phim hoạt cảnh nhiều nên cũng hạn chế hỗ trợ. Nhưng theo mình thì bạn miêu tả gần đúng cách làm rồi đấy, như là ta thu hai bản này rồi sau đó cũng quay lại 2 cảnh mình đánh đàn. Và rồi là lồng cho nó ăn khớp vào.
    haicaibanhbao thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn