Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi cách blend màu như ảnh ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi TrầnMinh, 15/8/13.

Lượt xem: 4,387

1. TrầnMinh Thành viên cấp 1

Như tiêu đề bác nào biết hoặc không có thể làm cái tut dễ hiểu cho em về cách blend được màu như ảnh này ạ:

Em xin chân thành và cảm ơn ạ.

...
  2. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

bạn vào phần chỉnh exposure, kéo thanh trượt offset là dc như trên.
    TrầnMinh thích bài viết này
  3. Juu Nguyen

Juu Nguyen Thành viên cấp 1

blend màu thực chất mình nghĩ nó k có khuôn khổ nhất định nào cả.. vì rất hiếm khi tìm ra 2 hình ảnh giống nhau từ sắc độ, ống kính, độ sáng để áp dụng đúng thông số của các dãy màu mà người hướng dẫn đưa ra... theo cảm nhận và cách nhìn của mỗi người sẽ đưa ra một thông số blend màu khác nhau nhưng vẫn gần ý tưởng với nhau (ví dụ như blend màu nắng gắt, màu thu úa......) !!!!
  4. TrầnMinh

TrầnMinh Thành viên cấp 1

VẬY CHO MÌNH HỎI CÁC TUT BLEND MÀU ĐƯỢC VIẾT RA ĐỂ LÀM GÌ?
    Juu Nguyen thích bài viết này
  5. Juu Nguyen

ý mình là đôi lúc làm đúng y khuôn theo TUT vẫn k đc như mẫu hướng dẫn.. lúc nào cũng phải linh hoạt thêm 1 tí thì nó mới như ý đc..
    :)
  6. Juu Nguyen

như hình trên nếu có ảnh gốc thì mình mới biết nó chỉnh ntn để ra như thế chứ nhìn hình đã chỉnh sửa thì chịu..
  7. TrầnMinh

chịu gì bạn :) #1 trả lời rồi đó sao :)
  8. —Giàng—A—Þáo—

—Giàng—A—Þáo— Thành viên cấp 2

có lẽ cài này gần giống nè bạn
    Juu NguyenTrầnMinh thích bài viết này.
  9. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

TrầnMinh TUT viết ra chủ yếu để bạn biết các sử dụng các tool, phối mầu với nhau
  10. Juu Nguyen

bạn TrầnMinh chọn 1 pic ánh sáng gần giống như ảnh mẫu cho mình làm thử r TUT lại cho :)
  11. TrầnMinh

Mình đã làm được rồi, cảm ơn bạn!
    Juu Nguyen thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn