Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi cách chèn biểu tượng như trong ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi loyer, 8/1/15.

Lượt xem: 2,227

1. loyer Mới đăng kí

Cho em hỏi có bro nào biết cách chèn biểu tượng cung hoaàng đạo vào trong hình như thế này không. Vì rõ ràng là cái biểu tượng em cần đưa vào aảnh không thể hiện đc hình vẽ như thế này chỉ với copy and paste :(:( DnGVEF1.jpg

...
  2. loyer

loyer Mới đăng kí

xin up phát T_T, m.n giúp em với đi @.@
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt nói rõ?
  4. shinichidang

shinichidang Thành viên cấp 2

Google tìm biểu tượng cần dưới dạng vector hoặc png rồi vào PS chèn vào thôi có gì đâu.
  5. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

nó là brush đó bạn :">
  6. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

1 là như #4 nói
    2 là như #5 nói.
    3 là nếu ảnh ở định dạng jpeg,jpg,jpeg... thì bạn tách background của nó đi (giống như background ở chế độ transparent) ý. Rồi copy hay paste, hay làm gì thì tùy chủ thớt ;;)
  7. Hoàng Nhậtt

Hoàng Nhậtt Thành viên cấp 1

Lên gg search vector 12 cung hoàng đạo, rồi mở AI tách ra, đem nó qua pts. Hoặc là đơn giản hơn là như bác #6 nói, kiếm hình loại jpge, png, .... đem vào open nó ra hoặc place nó ra rồi dùng " đũa thần " tách cái nền nó ra !
  8. loyer

loyer Mới đăng kí

vầng, thanh kìu các bro đã chỉ bảo, em làm đc rồi :D:D

Ủng hộ diễn đàn