Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi cách chụp ảnh đúng sáng để có những tấm hình đúng chuẩn ạ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi biken, 4/1/15.

Lượt xem: 2,416

1. biken Mới đăng kí

Cho em hỏi để chụp hìnhajddungs sáng đúng chuẩn thì ta làm cách nào ạ. em chụp bằng canon 60D.

...
  2. HuyCiel

HuyCiel Thành viên cấp 1

Lên youtube đọc các bài về iso, khẩu, tốc đi bạn
    Xong rồi lúc chụp, ấn nữa cò trong khung ngắm nó sẽ hiện ra các thông tin và có cả thanh đo sáng, nếu nó nằm dưới thì giãm tốc, nếu nó nằm trên thì tăng tốc (co the tăng giãm iso hay khẩu gi cung đc) khi nào thanh đo nằm giữa là chuẩn ( thanh đo giống thanh a/v ấy )
    Minh dung 600D ko biet giong 60D ko có gì thứ lỗi tại minh cung la người mới :D
    biken thích bài viết này
  3. biken

biken Mới đăng kí

tks bạn nha.. nhưng khi mình chụp đúng thanh đó ở giữa thì thấy hình thì lúc mẫu tối còn boke thì ổn còn khi mẫu sáng ak thì boke lại quá sáng. mình chả hỉu làm sao
    HuyCiel thích bài viết này
  4. HuyCiel

HuyCiel Thành viên cấp 1

Chắc do bạn để mẫu nơi chênh sáng nhiều so với backgroud, cứ đo sáng điểm, đo vào mắt r quất. Hinh về hậu kỳ lại ok ngay
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/1/15

Ủng hộ diễn đàn