Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi cách xoay đối tượng vuông góc với trang giấy?

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Dongdo, 29/8/15.

Lượt xem: 5,346

1. Dongdo Thành viên cấp 1

Cho em hỏi cách xoay đối tượng vuông gócc với trang giấy?

...
  2. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Giữ shift + xoay chuột ở góc object hoặc chuột phải chọn object -> Transform -> Rotation rồi nhập góc độ phù hợp [45* 90* 180* 360*]
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn thấy cái Tool này không? Hãy nhấn double click vào nó

Sau khi nhấn sẽ hiện ra hộp thoại và điền vào ngay ô mình khoanh đỏ số 90 và ok

Hồng Sơn thích bài viết này
  4. xuantung96

xuantung96 Banned

cầnđủ 20 bài viết đẻ đăng bài ae thông cảm
  5. Dongdo

Dongdo Thành viên cấp 1

Ý em là giống trong corel một cái hình vuông đang ở góc bất kỳ 35.5 độ, giờ em em cần nó song song với trang giấy.
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Vậy thì bạn hãy lấy thước đo độ ra xem coi mình cần bù bao nhiêu để nó được 90, không khó phải không :)
  7. Dongdo

Dongdo Thành viên cấp 1

Dù sao cũng cảm ơn mấy anh mấy chị tận tình giúp em. Em mới tự học AI nên cũng không rành lắm. Vậy là nó không có cách nào xoay giống như corel hả mấy anh?
  8. vannhut

vannhut Mới đăng kí

bạn vào View --> bật SmarL Guide lên khi quay nhấn cùng Shift thì cũng có hiệu quả bạn nha
  9. Arsenelupin

Arsenelupin Thành viên cấp 1

Tạo 1 đường Guild. Kéo cái góc của hình vuông về nằm trên cái đường guild đó.
    Dùng công cụ như ở #3 đấy. Kéo cái tâm xoay về góc của cái hình vuông rồi kéo cái góc hình vuông còn lại tới đường Guild.
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/9/15

Ủng hộ diễn đàn