Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi chỗ học hè Photoshop ở TP.HCM

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi huyenchi_huyenchi, 9/5/13.

Lượt xem: 31,941

1. huyenchi_huyenchi Mới đăng kí

Chào anh chị, em là sinh viên năm 1 trường Công Nghệ Sào Gòn - khoa Thiết kế thời trang. Em dc học photoshop ở trường rồi nhưng mà muốn học thêm nâng cao nữa để vào năm học mới em bơi đồ án ạ. Hè này em định tranh thủ tìm chỗ tu luyện. Anh chị nào biết chỗ học tốt mà giá mềm mềm, sinh viên tí, chỉ em với. Em cảm ơn. :-bd

...
  2. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Học ở trường mà mới năm 1 nữa thì cũng "cưỡi ngựa xem hoa" thui em gái ơi! :)). Muốn SV thì có SV đây, qua bên TTTH ĐH Khoa Học Tự Nhiên ngay zà lun. Nằm ngay khu Nguyễn Văn Cừ đó biết không em gái? Bên này ưu đãi mạnh cho SV lém đó. :D
  3. mất trí nhớ

mất trí nhớ Thành viên cấp 1

học thầy ngoài tốt hơn á bạn
  4. cactushoa

cactushoa Mới đăng kí

Mình thấy Trung tâm Tin học ĐH Khoa Hoc - Tự Nhiên ok đó bạn! Giáo viên dạy rất hay và nhiệt tình. Học phí cũng hợp với Sinh viên ;) :D
  5. pig2

pig2 Mới đăng kí

Phi Vũ : Bạn cho mình hỏi xíu, bạn đang học ở trung tâm hả ? Bạn thấy trường dạy ok hem?
    Mình cũng lăn tăn chỗ học đồ họa bữa giờ, mà chưa biết nên học ở đâu, thấy trường cũng mở lâu rồi nên cũng định qua đó tham khảo thử.
    Gặp được ng đang học ở đó mừng quá, hỏi cho chắc ^^

6. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Ừh.Mình có học ở đây được 3 khóa rồi, khóa tiếp theo là khóa cuối cùng của mình tại TT luôn đó. Tại mình theo chương trình KTV Đồ họa. Mới đăng kí học hùi 4/5. Đang có khóa mới vào ngày 27/5 đó bạn. Màh bạn có là SV như em gái Huyền Chi (chủ thớt) không? Có hạn ưu đãi học phí cho SV đó. Lúc nào mình cũng thấy chương trình đó!
  7. Việt Bá Vương

Việt Bá Vương Thành viên cấp 2

Mình thấy trung tâm của trường DHKHTN đc đó bạn. Ngày xưa mình cũng học đó. Giá thì mềm rồi. Khóa 3 tháng. Giáo viên dạy cũng nhiệt tình lắm.
    Nhưng nhược điểm ở chỗ là ở đó chỉ dạy những điều cơ bản về PS thôi. Còn bạn muốn học èề các kỹ thuật nâng cao hay các thủ thuật trong PS thì có lẽ phải tự lên mạng tìm tòi thêm chứ ở trung tâm cũng còn hạn chế lắm.

Nếu bạn ở quận 7 thì ở trong đường Lý Phục Man - phường Bình Thuận có 1 trung tâm dạy ở đó.
    Ngoài ra còn 1 chỗ là nằm ngay trên đường Huỳnh Tấn Phát - gần KCX Tân Thuận ( cũng thuộc quận 7) ở đó cũng có 1 trung tâm chuyên dạy các môn đồ họa, tin học.

Còn các quận khác thì mình ko biết.
    Phi Vũ thích bài viết này
  8. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Đồng ý với ông bạn Việt Bá Vương. Mà mình thấy vẫn nên hướng em gái chủ thớt đi theo học PTS cơ bản ở TT, chứ ở trường dạy cũng chơi chơi thui. Với lại học ở TT cầm chứng chỉ có uy tín chất lượng cũng "vững bụng" mà kẹp vô đi xin việc chứ ha ông bạn!
    Ở TT tui thấy dạy cũng ok lém. Có lớp PTS nâng cao nữa. Mà dân design không ai học xong lại vứt xó đó, lun tìm tòi và học hỏi nhìu "chiu" mới của bạn bè :)
    Việt Bá Vương thích bài viết này
  9. Việt Bá Vương

Uh, mới bắt đầu thì cũng nên học những cái cơ bản trước. Học ở trung tâm mình thấy cũng là hợp lý nhất để tác nghiệp. Ngày xưa mình mê nhất thiết kế đồ họa nên cũng theo học ở đó và rồi cầm 3 tấm chứng chỉ PS, CAD, CR loại khá giỏi trong tay. Thế sau vì điều kiện nên mới phải vùi dập ước mơ đó và chọn đi riêng mỗi nghề PS. Bây giờ thì CV bên PS của mình cũng khá ổn định rồi. Nghỉ lại vẫn thấy tiếc vì ko theo đuổi đc ước mơ thiết kế Website, đồ họa lúc đó. Hazz.
    huyenchi_huyenchiPhi Vũ thích bài viết này.
  10. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Nhìn ông bạn có nét giống Khắc Việt quá! :D Àh.màh giấc mơ của ông bạn bây giờ vẫn thực hiện được màh :D Đâu có j là trễ nhỉ!
  11. Việt Bá Vương

ko phải là trễ nhưng cũng khá muộn rồi, vì bây giờ mới bắt đầu thì mình e hơi muộn. Vs lại bây giờ theo đuổi PS cũng coi như 1 phần rồi. Giờ mình theo đuổi thêm chụp hình nữa. Dạo này cứ mãi tập chụp chẳng có nhiều time cho PS nữa :D
  12. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Ông bạn tự mày mò chụp chọt àh?Giỏi thía! Mình cũng thíc chụp ảnh. Màh chỉ mới tập tành thôi. nhưng hok tự học đc tại cũng gà mờ qá, mới vừa mua cái phiếu voucher học nhiếp ảnh trên nhóm mua để đi học cho có căn bản w ngta! :D Màh ông bạn làm thiết kế cty hay tự do vậy? tiếc là nhà tui tuốt thủ đức, chứ ở q7 chéc hẹn ông bạn cfe cà pháo làm wen offline :))
  13. Việt Bá Vương

Hì. Thì đam mê chụp ảnh nên cũng kiếm tiền mua cái máy rồi kiếm vài cái lens tập chụp chọt thôi. Mình ko làm thiết kế. Mình làm bên photoshop cho cty. Ngày trước mình ở Q7 4 năm xong giờ về quê tác nghiệp đc 2 năm rồi. Đợt sắp tới mình tính vào lại Sài Gòn 1 chuyến, nhớ SG quá. Nhưng chỉ vào chơi thôi. Mình có nhiều bạn trên Thủ Đức lắm nên chắc sẽ lên đó.
  14. huyenchi_huyenchi

huyenchi_huyenchi Mới đăng kí

Việt Bá Vương anh ơi, anh cũng thích web nữa hả, hồi xưa em mê cái này lắm mà trường em không có chuyên ngành web nên em mới học Thiết kế thời trang đó chứ, nghĩ lại cũng tiếc hùi hụi...
    Phi Vũ : Cho em hỏi Trung tâm đó dạy về cái ji hở anh/chị? Vì em thì em không muốn học lâu dài hay rườm rà quá, vì em học ở trường rồi, chỉ muốn học kiến thức nào thực tế thôi, mà học công cụ nhiều nhiều tốt hơn. Em hi vọng vào khóa hè này lắm đó
  15. Việt Bá Vương

Ừ anh thích Web lắm nhưng ko có điều kiện học nên chỉ học chuyên về photoshop thôi.
    Ngày xưa anh cũng có ý định học bên thiết kế thời trang. Vì anh rất có năng khiếu may. Nhưng rồi lại thôi. Đến tận bây giờ cũng còn ham cái nghề đó lắm, đơn giản là chỉ muốn mặc trên mình những bộ đồ do mình tự thiết kế và may ra thôi. Hì :D

Nếu học ở trung tâm thì thường thường khóa học của nó là 3 tháng - học phí cũng ko đến 1 triệu 1 khóa đâu. Nhưng nếu em muốn học chi tiết và thực tế hơn thì trung tâm ko phải là sự lựa chọn hay. Em có thể ra các studio hoặc các Lab Ảnh (thường Lab Ảnh vẫn hơn) thì em mới nhanh lên tay nghề và học thì cũng đc khá nhiều đấy với lại học ở mấy chỗ đó em đc thực hành nhiều hơn và tiếp xúc nhiều hơn về các loại ảnh. Cái gì ko hiểu hỏi cũng dễ hơn ở trung tâm. Theo đánh giá của anh thì em học ở Lab ảnh 1 tháng = học trung tâm 3 tháng. Học phí học ở các studio thường thì rất mắc và có mức nhất định rồi còn ở Lab ảnh thì tùy từng Lab và ở rtay nghề của em. Có thể sẽ rẽ hơn rất nhiều so vs ở Studio.
    huyenchi_huyenchiPhi Vũ thích bài viết này.
  16. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Em có thể học kĩ năng zà công cụ tại TT. Nói chung là vững công cụ, có chứng chỉ để em làm hành trang đi làm sau này. Anh thý là j đóa em gái huyen_chi
  17. nanhtrangvua

nanhtrangvua Mới đăng kí

vinhempick cho nó rẻ đi bạn , như căn bản thôi , còn nếu muốn hoc cao thi đại hoc tự nhiên
  18. thanhxuan_yd92

thanhxuan_yd92 Mới đăng kí

Max-Arena Thủ Đức
    113, Đặng Văn Bi, P. Trường Thọ, Q. Thủ Đức
    dạy photoshop free vào các sáng chủ nhật bạn ak.lúc 8h30' học đến 12h
  19. nhok kute

nhok kute Mới đăng kí

mình nghe nói là ở Maxarena Thủ đức có day ak bạn. mình thấy cung hơi xxa nhưng mình nghe nói ở đó dạy rẻ với lại chát lượng lắm bạn ak
    thanhxuan_yd92 thích bài viết này
  20. huyenchi_huyenchi

huyenchi_huyenchi Mới đăng kí

cảm ơn anh/chị, e đã tham khảo thông tin bên chỗ Arena mà dạy hơi mắc, e thì sinh viên mà...Với lại, em chỉ muốn học ngắn hạn & bổ sung thêm kỹ năng công cụ thôi. Để e ghé bên bên Trung tâm trường ĐH Tự nhiên xem các chính sách ưu đãi.

Ủng hộ diễn đàn