Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi loại nền này trong photoshop gọi là gì và em có thể kiếm nó ở đâu ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kieunhi, 5/10/14.

Lượt xem: 5,748

1. kieunhi Mới đăng kí

Cho em hỏi mấy anh chị trong diễn đàn là mấy cái nền như hình bên dưới của em trong photoshop gọi là gì ạ

đặc điểm của nó là khi bỏ vô 1 cái nền màu khác thì 1 số chỗ nó sẽ tự chuyển qua màu của nền mới

cho em hỏi thêm là có chỗ nào chia sẻ loại nền như vậy không ạ, free thì càng tốt.

em cám ơn mọi người đã ghé topic !

...
  2. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

texture . Lên gg serch
    kieunhi thích bài viết này
  3. kieunhi

kieunhi Mới đăng kí

quangnguyen111 a ơi cho em hỏi sao em tìm rồi mà toàn cái hình mà không trong suốt, em bỏ vô cái nền khác thì nó còn ý nguyên cái tầm hình đó ạ

giờ có cách nào để lấy được cái nền của 2 tấm hình kia không a
  4. free wind

free wind Thành viên cấp 1

kieunhi : bạn kiếm định dạng ảnh *.png ấy, định dạng này cho phép để nền trong suốt, còn với jpg thì không.
  5. chipchipbmt

chipchipbmt Thành viên cấp 1

Hình đã xóa background, chỉ còn chi tiết chính, thường được lưu dưới dạng file png. Phần background coi như trong suốt nên đè lên các layer bên dưới hiển nhiên sẽ thấy nó đổi màu như mô tả . Chịu khó search gg loại file đó sẽ ra hình mình cần. Muốn cảm ơn thì cứ chia sẻ vài link phim 18+ là đc.
    PS: Ơ bợn gì đó nói texture cũng đúng mà, tự search cách sử dụng texture trong photoshop nhá.
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/10/14
  6. kieunhi

kieunhi Mới đăng kí

chipchipbmt ý của em là muốn lấy cái nền đó và bỏ hình chính đi ạ ( bỏ người, bỏ oto, bỏ chữ và chỉ lấy nền ) thì phải làm sao vậy a

:"> e ko xem phim 18+ a ơi
  7. chipchipbmt

chipchipbmt Thành viên cấp 1

Xin lỗi mình vẫn chưa hiểu vấn đề bạn nói :)). Ý bạn là tìm một cái hình nền nào đó giống với 2 hình trên mà không có người với xe ấy hả, cái này phải tự kiếm hình trên google rồi cứ quăng vào sửa như thường thôi. Thử từ khóa"background png transparent" xem. Hay ý bạn là tách trực tiếp người và xe khỏi hình trên và để lại cái background ở thể hoàn chỉnh , cái này thì...:-ss
  8. kieunhi

kieunhi Mới đăng kí

chipchipbmt đúng rồi a, e muốn kiếm cái nền nào giống 2 cái hình trên mà ko có ạ,
  9. ducquangsolutions

ducquangsolutions Mới đăng kí

Cái nền này tự làm được mà, tách nó ra cũng đơn giản, bác dùng Stampl tool dể tách ra, nhưng làm rất mất time.

Ủng hộ diễn đàn