Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi ngu về lỗi text phát

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi manhphu, 18/5/13.

Lượt xem: 2,028

1. manhphu Thành viên cấp 1

các bác xem cho em cái chữ ễ nó bị lỗi thế em phải làm sao chỉnh nó về font theo cả chữ nguyễn. em bôi đen hết rồi chọn font chữ cũng không được. thank các bác

...
  2. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

chấp nhận chọn font khác đi bạn ^^!
    manhphu thích bài viết này
  3. manhphu

manhphu Thành viên cấp 1

rất nhiều font bị thế bác ạ, thậm chí là hầu hết luôn. bác có cách nào khác chỉ giúp em với. mới mò cái môn pts này nên còn gà quá.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Đây là font có hỗ trợ tiếng Việt, nhưng nó chỉ chấp nhận với những chữ có dấu sắc, ngã, huyền hay nặng mà thôi, riêng dấu hỏi và một số chữ như ơ, ư, mà đi kèm với các dấu thì nó hay bị sai fonts và dẫn đến như vậy. Bạn dùng font khác đi.
  5. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

à mình hay dùng font VNI-
    chuyển Unikey sang gõ Vni nữa là okie
  6. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Nếu trên PS có thể chuyển VNI Windows, dưới VNI.
    Trong word thì Unicode, dưới VNI.
    Bác thử xem sao.
  7. manhphu

manhphu Thành viên cấp 1

Vẫn không được các bác ạ thôi thì e đành chấp nhận số phận vậy được font nào thì nhá font đấy vậy
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

manhphu Bạn hỏi sao font chữ cứ bị răng cưa phải ko, nếu đúng thì bạn làm theo mình nhé ;)

Chọn chế độ cho text là Sharp (Mặc định của pts thì phải) hoặc mấy cái khác trừ cái None ra là OK :-bd

9. kenxn

kenxn Thành viên cấp 2

Nếu đây là font VNI thì phải chuyển qua bảng mã VNI kiểu gõ telex ở UNIKEY
  10. Đỗ Văn Chương

Đỗ Văn Chương Thành viên cấp 1

không phả font việt hóa,bạn lên google tìm font việt hóa nhé. ;)
  11. manhphu

manhphu Thành viên cấp 1

em đổi kiểu gì cũng không được. thank các thím nhiệt tình giúp đỡ
  12. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

font này ko viết đc tiếng việt ->mặc định sẽ trở về arial hoặc myriad pro ;)
  13. KhiemThai

KhiemThai Thành viên cấp 2

font này chắc là chưa Việt hóa. Bây giờ bác viết chữ Nguyen trước đã (Thử xem nếu viết chữ ê mà k thấy lỗi thì càng tốt)
    Dấu ~ thì viết text riêng và kéo lại đúng vị trí để được chữ Nguyễn :)
  14. Tuan 8cntt

Tuan 8cntt Mới đăng kí

click chuột phải vào biểu tượng Unikey ở góc màn hình ! chọn 'VNI Window' nếu như fonts của bạn là VNI.. Chứ không phải chọn kiểu gõ VNI như bạn đâu ! Thử lại xem !
  15. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

có thể font của bạn chưa đc việt hóa.
  16. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Tìm font việt hóa , hay font có kí hiệu là SFU ờ đầu ấy !

Ủng hộ diễn đàn