Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi vài vấn đề về bức chibi này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nhatcuongboy, 27/6/13.

Lượt xem: 3,406

1. nhatcuongboy Banned

Đây là ảnh gốc

Còn đây là chibi

Theo mọi người thì cái áo và cái mũ nên tô màu gì
    (Cho em mã màu trong photoshop luôn). Với lại cái miệng thì nên xài kiểu nào hả mọi người (Cho em xem mẫu luôn). Ngoài ra còn chỗ nào ko hợp thì mọi người góp ý giùm em. Thanks...

...
  2. llvllrquang

llvllrquang Mới đăng kí

thật ra thì mình cũng k0 biết ^^
  3. Tuun

Tuun Mới đăng kí

Theo mình thì một số nét chưa mượt cho lắm, như khuôn mặt chẳng hạn.
    M mới tập tành chibi được mấy ngày nên cũng chẳng biết nói gì... ^^
  4. nguyenhuonggtvt

nguyenhuonggtvt Thành viên cấp 1

Bạn có thể tô màu theo nguyên gốc cũng được, quan trọng là khi ghép nền bạn chọn được cái nền nào làm nổi được nhân vật lên thì vẫn đẹp
  5. nguyenhuonggtvt

Nền hồng có lẽ rất hợp mà con gái lại rất thích nhé
  6. nhatcuongboy

nhatcuongboy Banned

mà cái này nên xài kiểu miệng gì hả m.n. cho em hình mẫu vs
  7. hungleo86

hungleo86 Mới đăng kí

dẹp ah ban. sửa xíu nét cho mặt bầu bầu dễ thương hơn. bạn có biết cách lưu hình để úp lên face ko? hướng dẫn mình với
  8. nguyenhuonggtvt

Nếu không nhầm thì mắt của nhân vật là do bạn cắt ghép chứ không phải bạn vẽ
  9. nhatcuongboy

nhatcuongboy Banned

ừm. bạn tư vấn cho mình xí nữa :)
  10. conduong

conduong Banned

mắt nhìn sai hướng, sai tỉ lệ : khoảng cách vai phải = khoảng cách mắt, chiều dài đầu phải bằng chiều dài toàn thân, tóc nên vẽ to ra...
  11. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh Thành viên cấp 2

Bạn nên tôn trọng ảnh gốc. bạn háy tô theo màu của ảnh gốc luôn nha! mắt có thể tô tùi ý bạn. miệng mĩm cười là ok

Ủng hộ diễn đàn