Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về cách tạo chữ ký cho ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Vivi Nguyen, 17/8/12.

Lượt xem: 16,516

1. Vivi Nguyen Mới đăng kí

Dạ, mọi người cho em hỏi về cách tạo chữ ký trên ảnh theo style riêng của mình giống mấy bức ảnh của photographer vậy. Giống như kiểu mình chỉ cần dán chữ ký lên bức hình mỗi lần làm xong. Nếu vậy thì em phải dùng phần mềm nào để làm vậy mọi người?

...
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Kí mộc như này hay là chữ kí kiểu hiện đại hả bạn? :)
  3. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Bạn chỉ cần Goole search :"Tạo brush chữ kí cho riêng mình" là có cái mình cần :D
  4. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Cách của mình :
    - Tạo 1 document mới có size khoảng vài nghìn pixel để phòng khi bỏ chữ ký vào ảnh lớn (của mình là 5000x5000)
    - Thiết kế chữ ký rồi lưu thành file đuôi *.png
    - Trước khi thành phẩm 1 bức ảnh, bạn open file *.png rồi gán qua ảnh đấy.
    Done !
    pizyMèo Múp thích bài viết này.
  5. Vivi Nguyen

Vivi Nguyen Mới đăng kí

hiện đại hay mộc gi cũng dược bạn :D
  6. Vivi Nguyen

Vivi Nguyen Mới đăng kí

oh, vậy là chỉ cần mình đổi qua đuôi .png là có thể chèn wa bất cứ ảnh nào cũng được hả bạn. Thanks bạn nhiều nha :D
    Vậy nếu mình vẽ trên paintool Sai rồi chuyển wa đuôi đó cũng được phải ko? tại nếu vẽ trên PTS bằng brush hay gì thì mình vẽ không được đẹp +_+
  7. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Bạn vẽ trên nền Transparent (trống, hình carô đen-xám) thì sẽ không có Background, lúc đấy bạn kéo đi đâu cũng được, nó sẽ không kéo theo cái background.
    Ví dụ ở avatar mình, Background màu trắng, sign màu đen. Nếu vẽ trên nền Transparent thì khi kéo đi nó chỉ mang theo sign. Còn vẽ & lưu trên background màu thì khi kéo đi nó sẽ mang theo cả background...
    Mình không biết ở Paintool SAI có chức năng đấy hay không nữa.
    Hay là thế này :
    - Bạn vẽ ở Paintool SAI , sign color màu đen, nền (background) màu trắng > Lưu thành file .JPG
    - Sau đó qua PS mở file lên, nhấn Shift + E để chọn qua Background Eraser Tool (xoá theo vùng sizebrush) hoặc Shift + E 1 lần nữa để chọn qua Magic Eraser Tool (tự động xoá theo màu định sẵn) . Nhấp xoá vùng trắng để nó tự động xoá nền, lúc đấy sẽ chỉ còn lại sign màu đen cùng nền Transparent.
    - Lưu thành file .PNG

Xin lỗi, mình sợ bạn không hiểu lắm nên mình phải nói cụ thể... đâm ra khá khó hiểu. Bạn đọc kĩ nhé :D
    Melody Coffee, Vivi Nguyenpitlamgi thích bài viết này.
  8. Vivi Nguyen

Vivi Nguyen Mới đăng kí

waaa.. thanks bạn nhiều.. quá chi tiết đó chứ.. để mình thử.. Cám ơn bạn lắm lắm nha :-bd
  9. Vivi Nguyen

Vivi Nguyen Mới đăng kí

yeah!!<:-P làm được rồi!! thich quá!! :-3 cám ơn bạn nhiều lắm!\m/
  10. pitlamgi

pitlamgi Banned

up lên mình xem với bạn ^^
  11. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Post thành quả nào ^_^
    Lưu ý là file .png không thể upload lên các dịch vụ chia sẻ - xem ảnh trực tuyến đâu nhé (chỉ có thể upload qua dịch vụ chia sẻ files ). Bạn cần phải lưu thêm 1 file .jpg nếu muốn làm điều này :D
  12. Vivi Nguyen

Vivi Nguyen Mới đăng kí

Ko đẹp nên bạn đừng ném đá nha x_x
  13. pitlamgi

pitlamgi Banned

bạn ơi up lại ảnh đi . die link rồi :-B
  14. Vivi Nguyen

Vivi Nguyen Mới đăng kí

mình không biết up sao nữa.. mình up cả 2 link từ fb và flickr đều bị vậy hết =.<[​IMG]
  15. Vivi Nguyen

Vivi Nguyen Mới đăng kí

16. pitlamgi

pitlamgi Banned

Bạn có thể up lên host của Việt nam này nhé (không cần đăng kí ) :
    http://www.upanh.com/
    p/s: chữ kí đẹp người cũng đẹp :P
    Vivi Nguyen thích bài viết này
  17. Vivi Nguyen

Vivi Nguyen Mới đăng kí

cám ơn bạn ha :)

P/s: mình ko có đẹp đẽ gì đâu bạn :-<
  18. pitlamgi

pitlamgi Banned

tất cả đã hiện ra trước mắt rồi mà ;;)
  19. Vivi Nguyen

Vivi Nguyen Mới đăng kí

chắc tại ánh sáng, blend màu, v.v.. đó bạn
    Đừng để bị ảo giác đánh lừa nha =))]]
  20. pitlamgi

pitlamgi Banned

Nhưng chắc sự thật cũng không đến lỗi nào ;;)

Ủng hộ diễn đàn