Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về công cụ Crop (Lúc nãy ấn nhầm nút đăng bài viết) :((

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ViệtTabi, 7/5/13.

Lượt xem: 2,191

1. ViệtTabi Mới đăng kí

Nếu em không nhầm thì khi dùng công cụ Crop thì nó sẽ như thế này
    Nhưng mà không hiểu thằng em của em nó vào nghịch lung tung gì đấy nên bh khi sử dụng Crop Tool nó lại bị như thế này
    Em mong các pro PTS vào chỉ giáo giúp em vs ạ :D. Có hình hướng dẫn để đỡ phải lần mò thì càng tốt ạ
    Cảm ơn các bác nhiều nhiều

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Là sao nhỉ, cái phần giống giống thước đo thì ấn Ctrl + R là xong, còn chỗ khác biết nào đâu nhỉ :-?
  3. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Ở bản Cs6 cồn cụ crop nó có hơi khác ở các phiên bản khác - bạn cứ thử nhấn và cái hình bành răng để tùy chỉnh công cụ nó xme sao - mình hiện ko dùng cs6 nên ko có hình ảnh hướng dẫn cụ thể được :D
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

.
    .
    Cái ảnh trên là của Photoshop CS5 - bạn đang xài Photoshop CS6 nên khác nhau, Vậy thôi !
  5. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

Bạn "F" vài lần hết ngay 8-}
  6. ViệtTabi

ViệtTabi Mới đăng kí

Hóa ra là do cái PTS6 nó thế các bác ạ. Em mới chuyển sang vs cả chưa động chạm gì vào cái Crop nên không biết >:D<

Ủng hộ diễn đàn