Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho Em Hỏi Về Hiệu Ứng Tuyết Chút :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi Holmes Jodie, 29/5/16.

Lượt xem: 1,999

1. Holmes Jodie Mới đăng kí

có bác nào biết cách làm hiệu ứng tuyết giống trông đây ko ? sao em tìm nát google rồi mà ko có ?

bác nào biết hướng dẫn em em chan thành cảm ơn

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có nhiều lắm, không biết chính xác được tên của nó để làm lên được như video trên. Nhưng có thể áp dụng một plugin có sẵn tên là Trapcode Particular trong Ae hoặc download từ bên ngoài hay Snow Maker chẳng hạn.
  3. Holmes Jodie

Holmes Jodie Mới đăng kí

cho em link đi bác :D
  4. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Effect này mà dùng paticlar để giống như thật thế kia chắc setting cả ngày chưa ra @@. Mình thấy bên hậu kỳ công ty cũ toàn down footage tuyết bay trên nền đen về Ae đổi hòa trộn thành screen rồi dùng thoai. Đơn giản mà hiệu quả. Ví dụ nè:
  5. Holmes Jodie

Holmes Jodie Mới đăng kí

bác có hiệu ứng nào trông giống video chút ko , thỉnh thoảng thì bay bay cái này ko giống cho lắm :)
  6. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Cái đó thì thớt tự tìm nhé :)
  7. Holmes Jodie

Holmes Jodie Mới đăng kí

Em tìm ko thấy bác à , tìm giúp em được ko
  8. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Mình nghĩ là đầu tiên dùng cái Trapcode Particular làm tuyết bay như bình thường. Rồi sau đấy cho cả cái layer tuyết đấy bay theo quỹ đạo riêng nữa. Ý tưởng là như vậy, còn có được không thì phải động tay vào mới biết đc :D.
  9. Holmes Jodie

Holmes Jodie Mới đăng kí

bác làm giúp em đựoc ko , tìm thấy cũng đựoc chứ em tìm nát google rồi , hơi nản :(

Ủng hộ diễn đàn