Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cho gà hỏi] Giúp em gradient cái màu cái :|

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dontlaymedown, 20/7/13.

Lượt xem: 2,372

1. dontlaymedown Thành viên cấp 1

Thớt em không biết đặt tên gì nên đành để như vậy mod thông cảm nhé :|
    Đi luôn vào vấn đề tình hình là em có down đc 1 mẫu file .pds hiệu ứng chữ có điều nó không phải tut mà em mới nghịch vào pts thoi -_- nên em không biết làm như thế nào .

Em muốn giúp nh~ điều sau đây :
    1. làm thế nào để đổ màu cho chữ nó thành nh` màu ý ạ ( kiểu gradient xanh -> vàng -> đỏ gì gì đó )
    2. làm thế nào để có bouble và drop ( trong file đã group sẵn )
    3. làm thế nào để có cái lớp bong bóng đằng sau ý ạ ( lớp layer bên dưới layer chính giúp text có hiệu ứng kiểu giọt nước rõ rệt các bác cứ nhấc ra biết liền )
    định post ảnh lên cho m.ng xem trc dưng mà 4rum k cho -_- thôi các bác download về nhé
    đây là link download của file :
    mediafire.com/download/kq0vlx15qu6l1f0/Candy-text-effect-PIXEDEN.zip
    tks trước ạ

...

Ủng hộ diễn đàn